atftp 0.7.dfsg-9.2 - en to vi translation catalogue (26 entries)

note: Type: boolean Description
en: Should the server be started by inetd?
vi: inetd có nên khởi chạy trình phục vụ ?

note: Type: boolean Description
en: atftpd can be started by the inetd superserver or as a daemon and handle incoming connections by itself. The latter is only recommend for very high usage server.
vi: atftpd có thể được khởi chạy bởi siêu trình phục vụ inetd, hoặc chạy làm trình nền và tự quản lý các kết nối gửi đến. Sự chọn sau chỉ khuyến khích cho máy phục vụ rất bận.

note: Type: string Description
en: Server timeout:
vi: Thời hạn trình phục vụ :

note: Type: string Description
en: How many seconds the main thread waits before exiting.
vi: Số các giây mạch chính cần đợi trước khi thoát.

note: Type: string Description
en: Retry timeout:
vi: Thời hạn thử lại:

note: Type: string Description
en: How many seconds to wait for a reply before retransmitting a packet.
vi: Số các giây cần đợi đáp ứng trước khi gửi lại một gói tin nào đó.

note: Type: string Description
en: Maximum number of threads:
vi: Số tối đa các mạch:

note: Type: string Description
en: Maximum number of concurrent threads that can be running.
vi: Số tối đa các mạch có thể chạy đồng thời.

note: Type: select Description
en: Verbosity level:
vi: Cấp chi tiết:

note: Type: select Description
en: Level of logging. 7 logs everything including debug logs. 1 will log only the system critical logs. 5 (LOG_NOTICE) is the default value.
vi: Cấp ghi lưu, từ 1 (chỉ ghi lưu những thông điệp tới hạn hệ thống) đến 7 (ghi lưu tất cả, gồm có dữ liệu gỡ rối). 5 (LOG_NOTICE) là giá trị mặc định.

note: Type: boolean Description
en: Enable 'timeout' support?
vi: Bật hỗ trợ « timeout » (thời hạn) ?

note: Type: boolean Description
en: Enable 'tsize' support?
vi: Bật hỗ trợ « tsize » ?

note: Type: boolean Description
en: Enable 'block size' support?
vi: Bật hỗ trợ « block size » (kích cỡ khối) ?

note: Type: boolean Description
en: Enable multicast support?
vi: Bật hỗ trợ truyền một-nhiều ?

note: Type: string Description
en: TTL for multicast packets:
vi: TTL (thời gian bền bỉ) cho gói tin truyền một-nhiều :

note: Type: string Description
en: Port to listen for tftp request:
vi: Cổng trên đó cần lắng nghe yêu cầu tftp:

note: Type: string Description
en: Port range for multicast file transfer:
vi: Phạm vi cổng để truyền một-nhiều :

note: Type: string Description
en: Multicast transfer will use any available port in a given set. For example, "2000-2003, 3000" allow atftpd to use port 2000 to 2003 and 3000.
vi: Chức năng truyền một-nhiều sẽ sử dụng bất cứ cổng sẵn sàng nào trong một tập hợp đưa ra. Chẳng hạn, « 2000-2003, 3000 » cho phép atftpd sử dụng các cổng 2000, 2001, 2002, 2003 và 3000.

note: Type: string Description
en: Address range for multicast transfer:
vi: Phạm vị địa chỉ để truyền một-nhiều:

note: Type: string Description
en: Multicast transfer will use any available addresses from a given set of addresses. Syntax is "a.b.c.d-d,a.b.c.d,..."
vi: Chức năng truyền một-nhiều sẽ sử dụng bất cứ địa chỉ sẵn sàng nào trong một tập hợp đưa ra. Cú pháp là « a.b.c.d-d,a.b.c.d,... ».

note: Type: boolean Description
en: Log to file instead of syslog?
vi: Ghi lưu vào tập tin thay cho syslog ?

note: Type: boolean Description
en: If your server does intensive tftp file serving, it is a good idea to  accept here. That will avoid cluttering your syslog with tftpd logs.
vi: Nếu máy này có phục vụ rất nhiều tập tin tftp thì khuyên bạn bật tuỳ chọn này. Nó tránh có sổ theo dõi hệ thống (syslog) đầy bản ghi lưu tftpd.

note: Type: string Description
en: Log file:
vi: Tập tin theo dõi:

note: Type: string Description
en: A file where atftpd will write its logs. This file will be made writable for the user 'nobody' and group 'nogroup'.
vi: Đây là một tập tin vào đó atftpd sẽ ghi lưu thông tin. Tập tin này cấp quyền ghi cho người dùng « nobody » (không ai) và nhóm « nogroup » (không nhóm).

note: Type: string Description
en: Base directory:
vi: Thư mục cơ bản:

note: Type: string Description
en: The directory tree from where atftpd can serve files. That directory must be world readable.
vi: Đây là cây thư mục từ đó atftpd có thể phục vụ tập tin. Thư mục này phải cấp quyền đọc cho tất cả.
