debconf 1.5.29 - en to vi translation catalogue (70 entries)

en: falling back to frontend: %s
vi: đang phục hồi giao diện: %s

en: unable to initialize frontend: %s
vi: không thể sơ khởi giao diện: %s

en: Unable to start a frontend: %s
vi: Không thể khởi chạy một giao diện: %s

en: Config database not specified in config file.
vi: Cơ sở dữ liệu cấu hình không được ghi rõ trong tập tin cấu hình.

en: Template database not specified in config file.
vi: Cơ sở dữ liệu mẫu không được ghi rõ trong tập tin cấu hình.

en: The Sigils and Smileys options in the config file are no longer used. Please remove them.
vi: Không còn dùng lại hai tùy chọn Sigils và Smileys. Hãy gỡ bỏ cả hai.

en: Problem setting up the database defined by stanza %s of %s.
vi: Gặp lỗi khi thiết lập cơ sở dữ liệu được xác định bởi đoạn dòng %s của %s.

en:   -f,  --frontend		Specify debconf frontend to use.
      -p,  --priority		Specify minimum priority question to show.
           --terse			Enable terse mode.
vi:   -f,  --frontend		Ghi rõ giao diện debconf cần dùng.
      -p,  --priority		SGhi rõ câu hỏi ưu tiên tối thiểu cần hiển thị.
           --terse			Bật chế độ ngắn gọn.

en: Ignoring invalid priority "%s"
vi: Đang bỏ qua ưu tiên không hợp lê « %s »

en: Valid priorities are: %s
vi: Ưu tiên hợp lệ: %s

en: Choices
vi: Sự chọn

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: (Enter zero or more items separated by a comma followed by a space (', ').)
vi: (Hãy nhập số không hay nhiều mục định giới bằng một dấu phẩy và một dấu cách (v.d. « cái1, cái2, cái3 »).)

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Debconf was not configured to display this error message, so it mailed it to you.
vi: Trình Debconf không được cấu hình để hiển thị thông điệp lỗi này, vì vậy nó đã gửi cho bạn trong một thư.

en: Debconf, running at %s
vi: Debconf, đang chạy ở %s

en: Input value, "%s" not found in C choices! This should never happen. Perhaps the templates were incorrectly localized.
vi: Không tìm thấy giá trị đầu vào « %s » trong các sự chọn C. Trường hợp này không bao giờ nên xảy ra. Có thể là những mẫu bị sai địa phương hoá.

en: none of the above
vi: không có gì ở trên

en: Enter the items you want to select, separated by spaces.
vi: Hãy nhận những mục bạn muốn chọn, định giới bằng dấu cách.

en: Unable to load Debconf::Element::%s. Failed because: %s
vi: Không thể nạp « Debconf::Element::%s ». Thất bại vì: %s.

en: Configuring %s
vi: Đang cấu hình %s

en: TERM is not set, so the dialog frontend is not usable.
vi: Chưa đặt TERM nên không thể sử dụng giao diện cung cấp hộp thoại.

en: Dialog frontend is incompatible with emacs shell buffers
vi: Giao diện cung cấp hộp thoại thì không tương thích với bộ đệm trình bao của emacs.

en: Dialog frontend will not work on a dumb terminal, an emacs shell buffer, or without a controlling terminal.
vi: Giao diện cung cấp hộp thoại thì không hoạt động được trên thiết bị cuối câm, trong bộ đệm trình bao của emacs, hoặc khi không có thiết bị cuối điều khiển.

en: No usable dialog-like program is installed, so the dialog based frontend cannot be used.
vi: Chưa cài đặt chương trình kiểu hộp thoại có thể sử dụng được nên không thể sử dụng giao diện cung cấp hộp thoại.

en: Dialog frontend requires a screen at least 13 lines tall and 31 columns wide.
vi: Giao diện cung cấp hộp thoại thì yêu cầu một màn hình có ít nhất chiều cao 13 dòng và chiều rộng 31 cột.

en: Package configuration
vi: Cấu hình gói

en: You are using the editor-based debconf frontend to configure your system. See the end of this document for detailed instructions.
vi: Bạn đang sử dụng giao diện debconf dựa vào trình chỉnh sửa để cấu hình hệ thống của mình. Xem kết thúc của tài liệu này để tìm các hướng dẫn chi tiết.

en: The editor-based debconf frontend presents you with one or more text files to edit. This is one such text file. If you are familiar with standard unix configuration files, this file will look familiar to you -- it contains comments interspersed with configuration items. Edit the file, changing any items as necessary, and then save it and exit. At that point, debconf will read the edited file, and use the values you entered to configure the system.
vi: Giao diện debconf dựa vào trình chỉnh sửa sẽ cho bạn chỉnh sửa một hay nhiều tập tin nhập thô. Đây là một tập tin văn bản như vậy. Nếu bạn quen với các tập tin cấu hình Unix tiêu chuẩn, tập tin này hình như thông thường — nó chứa một tổ hợp các ghi chú và mục cấu hình. Hãy chỉnh sửa tập tin đó, cũng thay đổi mục nào như thích hợp, sau đó lưu lại và thoát. Vào điểm thời đó, debconf sẽ đọc tập tin đã chỉnh sửa, và sử dụng những giá trị được bạn chỉnh sửa để cấu hình hệ thống.

en: Debconf on %s
vi: Debconf trên %s

en: This frontend requires a controlling tty.
vi: Giao diện này yêu cầu một tty điều khiển.

en: Term::ReadLine::GNU is incompatable with emacs shell buffers.
vi: « Term::ReadLine::GNU » không tương thích với bộ đệm trình bao của emacs.

en: More
vi: Xem thêm

en: Note: Debconf is running in web mode. Go to http://localhost:%i/
vi: Ghi chú : Debconf đang chạy trong chế độ Web. Hãy đi tới « http://localhost:%i/ ».

en: Back
vi: Lùi

en: Next
vi: Tiếp

en: warning: possible database corruption. Will attempt to repair by adding back missing question %s.
vi: cảnh báo : cơ sở dữ liệu có thể bị hỏng. Trình này sẽ thử sửa chữa nó bằng cách thêm lại câu hỏi còn thiếu %s.

en: Template #%s in %s has a duplicate field "%s" with new value "%s". Probably two templates are not properly separated by a lone newline.
vi: Mẫu #%s trong %s có một trường trùng « %s » có giá trị mới « %s ». Rất có thể là hai mẫu chưa định giới được bằng một dòng mới riêng lẻ.

en: Unknown template field '%s', in stanza #%s of %s
vi: Không rõ trường mẫu « %s », trong đoạn dong #%s của %s

en: Template parse error near `%s', in stanza #%s of %s
vi: Gặp lỗi phân tích cú pháp mẫu ở gần « %s », trong đoạn dòng #%s của %s

en: Template #%s in %s does not contain a 'Template:' line
vi: Mẫu #%s trong %s không chứa một dòng « Template: » (Mẫu)

en: must specify some debs to preconfigure
vi: phải ghi rõ một số deb (tập tin gói Debian) để cấu hình sẵn

en: delaying package configuration, since apt-utils is not installed
vi: đang tri hoãn việc cấu hình gói vì chưa cài đặt « apt-utils » (các tiện ích apt)

en: unable to re-open stdin: %s
vi: không thể mở lại đầu vào tiêu chuẩn: %s

en: apt-extracttemplates failed: %s
vi: apt-extracttemplates (giải nén các mẫu) bị lỗi: %s

en: Extracting templates from packages: %d%%
vi: Đang giải nén các mẫu từ gói: %d%%

en: Preconfiguring packages ...
vi: Đang cấu hình sẵn các gói ...

en: template parse error: %s
vi: lỗi phân tích cú pháp của mẫu : %s

en: debconf: can't chmod: %s
vi: debconf: không thể chmod (thay đổi chế độ): %s

en: %s failed to preconfigure, with exit status %s
vi: %s lỗi cấu hình sẵn, có trang thái thoát %s

en: Usage: dpkg-reconfigure [options] packages
      -a,  --all			Reconfigure all packages.
      -u,  --unseen-only		Show only not yet seen questions.
           --default-priority	Use default priority instead of low.
           --force			Force reconfiguration of broken packages.
           --no-reload		Do not reload templates. (Use with caution.)
vi: Sử dụng: dpkg-reconfigure [tùy_chọn ...] những_gói
    
    [reconfigure: cấu hình lại]
    
      -a,  --all			Cấu hình lại _mọi_ gói.
      -u,  --unseen-only		Hiện _chỉ_ những câu hỏi _chưa xem_.
           --default-priority	Dùng _ưu tiên mặc định_ thay cho
    		ưu tiên thấp.
           --force			_Buộc_ cấu hình lại các gói bị ngắt.
           --no-reload		Đừng nạp lại mẫu. (Hãy sử dụng cẩn thận.)

en: %s must be run as root
vi: %s phải được chạy dưới người chủ (root)

en: please specify a package to reconfigure
vi: hãy ghi rõ một gói cần cấu hình lại

en: %s is not installed
vi: %s chưa được cài đặt

en: %s is broken or not fully installed
vi: %s bị hỏng hoặc chưa được cài đặt hoàn thành

en: Cannot read status file: %s
vi: Không thể đọc tập tin trạng thái: %s

en: Usage: debconf-communicate [options] [package]
vi: Sử dụng: debconf-communicate [tùy_chọn ...] [gói]
    
    [communicate: liên lạc]

en: debconf-mergetemplate: This utility is deprecated. You should switch to using po-debconf's po2debconf program.
vi: debconf-mergetemplate: tiện ích này bị phản đối. Như thế thì bạn nên chuyển đổi sang sử dụng chương trình « po2debconf » của gói po-debconf.

en: Usage: debconf-mergetemplate [options] [templates.ll ...] templates
vi: Sử dụng: debconf-mergetemplate [tùy_chọn ...] [mẫu.ll ...] mẫu
    
    [mergetemplate: trộn các mẫu với nhau]

en: 
            --outdated		Merge in even outdated translations.
    	--drop-old-templates	Drop entire outdated templates.
vi: 
            --outdated		Trộn ngay cả bản dịch cũ.
    	--drop-old-templates	Bỏ toàn bộ mẫu cũ.

en: %s is missing
vi: %s còn thiếu

en: %s is missing; dropping %s
vi: %s còn thiếu nên bỏ %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s
vi: %s vẫn được dịch mờ tại byte %s: %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s; dropping it
vi: %s vẫn được dịch mờ tại byte %s: %s nên bỏ nó

en: %s is outdated
vi: %s cũ

en: %s is outdated; dropping whole template!
vi: %s cũ nên bỏ toàn bộ mẫu.

en: Usage: debconf [options] command [args]
vi: Sử dụng: debconf [tùy_chọn ...] lệnh [đối_số ...]

en: 
      -o,  --owner=package		Set the package that owns the command.
vi: 
      -o,  --owner=gói		Lập gói sở hữu lệnh đó.
