shadow - en to tl translation catalogue (451 entries)

en: Dialup Password:
tl: Password para sa dialup:

en: Could not allocate space for config info.
tl: Hindi makareserba ng lugar para sa impormasyong pagsasaayos.

note: * Item was never found.
en: configuration error - unknown item '%s' (notify administrator)
tl: may mali sa pagsasaayos - hindi kilalang item '%s' (ipaalam sa tagapangasiwa)

en: error - lookup '%s' failed
tl: mali - paghanap sa '%s' ay sawi

en: %s not found
tl: hindi nahanap ang %s

en: Warning: unknown group %s
tl: Babala: hindi kilalang grupo %s

en: Warning: too many groups
tl: Babala: labis ang dami ng mga grupo

en: Your password has expired.
tl: Lumampas sa taning ang inyong password.

en: Your password is inactive.
tl: Ang inyong password ay hindi aktibo.

en: Your login has expired.
tl: Lumampas sa taning ang inyong login.

en:   Contact the system administrator.
tl:   Kausapin ang tagapangasiwa ng sistema.

en:   Choose a new password.
tl:   Pumili ng bagong password.

en: Your password will expire in %ld days.
tl: Ang inyong password ay may taning na %ld na araw.

en: Your password will expire tomorrow.
tl: Hanggang bukas ang taning ng inyong password.

en: Your password will expire today.
tl: Mapapaso ang inyong password ngayong araw na ito.

en: Unable to change tty %s
tl: Hindi mabago ang tty %s

en: Environment overflow
tl: Umapaw ang kapaligiran

en: You may not change $%s
tl: Hindi niyo maaaring baguhin ang $%s

en: %d failure since last login.  Last was %s on %s.
     | %d failures since last login.  Last was %s on %s.
tl[0]: %d na kabiguan mula sa huling pagpasok. Ang huli ay %s noong %s.
tl[1]: %d na mga kabiguan mula sa huling pagpasok. Ang huling pagpasok ay %s noong %s.

en: Too many logins.
tl: Sobra ang mga login.

en: Password does not decrypt secret key for %s.
tl: Hindi na-decrypt ng password ang sikretong susi para kay %s.

en: Could not set %s's secret key: is the keyserv daemon running?
tl: Hindi maitakda ang sikretong susi ni %s: tumatakbo ba ang daemon na keyserv?

en: You have new mail.
tl: May bago kang koreo.

en: No mail.
tl: Walang koreo.

en: You have mail.
tl: Mayroon kang koreo.

en: Bad password: %s.
tl: Masamang password: %s.

en: passwd: pam_start() failed, error %d
tl: passwd: sawi ang pam_start(), error %d

en: Incorrect password for %s.
tl: Maling password para kay %s.

en: Unable to cd to "%s"
tl: Hindi makalipat sa "%s"

en: No directory, logging in with HOME=/
tl: Walang directory, pumapasok na ang HOME=/

en: Executing shell %s
tl: Pinapatakbo ang shell %s

note: * Obviously something is really wrong - I can't figure out * how to execute this stupid shell, so I might as well give * up in disgust ...
en: Cannot execute %s
tl: Hindi mapatakbo ang %s

en: Invalid root directory "%s"
tl: Hindi tanggap na root directory "%s"

en: Can't change root directory to "%s"
tl: Hindi mapalitan ang root directory sa "%s"

en: malloc(%d) failed
tl: sawi ang malloc(%d)

en: %s's Password:
tl: Password ni %s:

en: Usage: %s [-l] [-m min_days] [-M max_days] [-W warn]
    	[-I inactive] [-E expire] [-d last_day] user
tl: Pag-gamit: %s [-l] [-m min_araw] [-M max_araw] [-W babala]
    \t[-I inaktibo] [-E paso] [-d huling_araw] gumagamit

en: Usage: %s [-l] [-m min_days] [-M max_days] [-d last_day] user
tl: Pag-gamit: %s [-l] [-m min_araw] [-M max_araw] [-d huling_araw] gumagamit

en: Enter the new value, or press ENTER for the default
tl: Ibigay ang bagong halaga, o pindutin ang ENTER para sa default

en: Minimum Password Age
tl: Pinakamaliit na Tanda ng Password

en: Maximum Password Age
tl: Pinakamalaking Tanda ng Password

en: Last Password Change (YYYY-MM-DD)
tl: Huling Pagpalit ng Password (YYYY-MM-DD)

en: Password Expiration Warning
tl: Babala ng Paglipas ng Taning ng Password

en: Password Inactive
tl: Inaktibo ang Password

en: Account Expiration Date (YYYY-MM-DD)
tl: Hangganan ng Account (YYYY-MM-DD)

note: * Start with the easy numbers - the number of days before the * password can be changed, the number of days after which the * password must be chaged, the number of days before the password * expires that the user is told, and the number of days after the * password expires that the account becomes 
en: Minimum:	%ld
tl: Pinakamaliit:	%ld

en: Maximum:	%ld
tl: Pinakamalaki:	%ld

en: Warning:	%ld
tl: Babala:	%ld

en: Inactive:	%ld
tl: Inaktibo:	%ld

note: * The "last change" date is either "Never" or the date the password * was last modified. The date is the number of days since 1/1/1970.
en: Last Change:
tl: Huling Palit:

en: Never
tl: Hindi kailanman

note: * The password expiration date is determined from the last change * date plus the number of days the password is valid for.
en: Password Expires:
tl: Taning ng Password:

note: * The account becomes inactive if the password is expired for more * than "inactdays". The expiration date is calculated and the * number of inactive days is added. The resulting date is when the * active will be disabled.
en: Password Inactive:
tl: Inaktibong Password:

note: * The account will expire on the given date regardless of the * password expiring or not.
en: Account Expires:
tl: Mapapaso ang Account:

en: %s: do not include "l" with other flags
tl: %s: huwag isama ang "l" sa ibang mga flag

en: %s: permission denied
tl: %s: hindi pinahintulutan

en: %s: PAM authentication failed
tl: %s: sawi ang pagpapakilalang PAM

en: %s: can't lock password file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang password

en: %s: can't open password file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang password

en: %s: unknown user: %s
tl: %s: hindi kilalang gumagamit: %s

en: %s: can't lock shadow password file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang shadow password

en: %s: can't open shadow password file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang shadow password

en: Changing the aging information for %s
tl: Pinapalitan ang impormasyong pagtanda para kay %s

en: %s: error changing fields
tl: %s: error sa pagbabago ng mga field

en: %s: can't update password file
tl: %s: hindi maapdeyt ang tipunang password

en: %s: can't update shadow password file
tl: %s: hindi maapdeyt ang tipunang shadow password

en: Error updating the DBM password entry.
tl: Error sa pag-apdeyt ng DBM password entry.

en: %s: can't rewrite shadow password file
tl: %s: hindi maisulat-muli ang tipunang shadow password

en: %s: can't rewrite password file
tl: %s: hindi maisulat-muli ang tipunang password

en: %s: PAM chauthtok failed
tl: %s: sawi ang PAM chauthtok

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph]
    	[-h home_ph] [-o other] [user]
tl: Pag-gamit: %s [-f buong_pangalan] [-r bilang_ng_silid] [-w telepono_trabaho]
    	[-h telepono_bahay] [-o iba] [gumagamit]

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph] [-h home_ph]
tl: Pag-gamit: %s [-f buong_pangalan] [-r bilang_ng_silid] [-w trabaho] [-h bahay]

en: Enter the new value, or press ENTER for the default
tl: Ibigay ang bagong halaga, o pindutin ang ENTER para sa default

en: Full Name
tl: Buong Pangalan

en: 	Full Name: %s
tl: 	Buong Pangalan: %s

en: Room Number
tl: Bilang ng Silid

en: 	Room Number: %s
tl: 	Bilang ng Silid: %s

en: Work Phone
tl: Telepono sa Trabaho

en: 	Work Phone: %s
tl: 	Telepono sa Trabaho: %s

en: Home Phone
tl: Telepono sa Bahay

en: 	Home Phone: %s
tl: 	Telepono sa Bahay: %s

en: Other
tl: Iba pa

en: %s: Permission denied.
tl: %s: Walang pahintulot.

en: %s: Unknown user %s
tl: %s: Hindi kilalang gumagamit %s

en: %s: Cannot determine your user name.
tl: %s: Hindi makilala ang inyong pangalan.

en: %s: cannot change user `%s' on NIS client.
tl: %s: hindi mapalitan ang gumagamit `%s' sa NIS client.

en: %s: `%s' is the NIS master for this client.
tl: %s: `%s' ay ang NIS master ng klienteng ito.

en: Changing the user information for %s
tl: Pinapalitan ang impormasyon tungkol sa gumagamit na si %s

en: %s: invalid name: "%s"
tl: %s: hindi tanggap na pangalan: "%s"

en: %s: invalid room number: "%s"
tl: %s: hindi tanggap na bilang ng silid: "%s"

en: %s: invalid work phone: "%s"
tl: %s: hindi tanggap na telepono sa trabaho: "%s"

en: %s: invalid home phone: "%s"
tl: %s: hindi tanggap na telepono sa bahay: "%s"

en: %s: "%s" contains illegal characters
tl: %s: "%s" ay may hindi tanggap na mga karakter

en: %s: fields too long
tl: %s: mahaba masyado ang mga field

en: Cannot change ID to root.
tl: Hindi mabago ang ID sa root.

en: Cannot lock the password file; try again later.
tl: Hindi maaldaba ang tipunang password; subukan muli mamaya.

en: Cannot open the password file.
tl: Hindi mabuksan ang tipunang password

en: %s: %s not found in /etc/passwd
tl: %s: hindi nahanap ang %s sa /etc/passwd

en: Error updating the password entry.
tl: Error sa pag-apdeyt ng password entry.

en: Cannot commit password file changes.
tl: Hindi maisulat ang pagbabago sa tipunang password.

en: Cannot unlock the password file.
tl: Hindi maalis ang aldaba sa tipunang password.

en: usage: %s [-e]
tl: pag-gamit: %s [-e]

en: %s: can't lock shadow file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang shadow

en: %s: can't open shadow file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang shadow

en: %s: line %d: line too long
tl: %s: linya %d: sobrang haba ng linya

en: %s: line %d: missing new password
tl: %s: linya %d: walang bagong password

en: %s: line %d: unknown user %s
tl: %s: linya %d: di kilalang gumagamit %s

en: %s: line %d: cannot update password entry
tl: %s: linya %d: hindi ma-apdeyt password entry

en: %s: error detected, changes ignored
tl: %s: may error na naganap, di pinansin ang mga pagbabago

en: %s: error updating shadow file
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng tipunang shadow

en: %s: error updating password file
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng tipunang password

en: Usage: %s [-s shell] [name]
tl: Pag-gamit: %s [-s shell] [pangalan]

en: Enter the new value, or press return for the default
tl: Ibigay ang bagong halaga, o pindutin ang enter para sa default

en: You may not change the shell for %s.
tl: Hindi niyo mapapalitan ang shell para kay %s.

en: Changing the login shell for %s
tl: Pinapalitan ang login shell ni %s

en: %s: Invalid entry: %s
tl: %s: Hindi tanggap na entry: %s

en: %s is an invalid shell.
tl: Ang %s ay hindi tanggap na shell.

en: Usage: %s [-(a|d)] shell
tl: Pag-gamit: %s [-(a|d)] shell

en: Shell password:
tl: Password ng shell:

en: re-enter Shell password:
tl: Ibigay muli ang password ng shell:

en: %s: Passwords do not match, try again.
tl: %s: Magkaiba ang mga password, subukan muli.

en: %s: can't create %s
tl: %s: hindi malikha %s

en: %s: can't open %s
tl: %s: hindi mabuksan %s

en: %s: Shell %s not found.
tl: %s: Hindi nahanap ang %s na shell.

en: Usage: expiry {-f|-c}
tl: Pag-gamit: expiry {-f|-c}

en: %s: WARNING!  Must be set-UID root!
tl: %s: BABALA!  Kailangang naka-set-UID root!

en: %s: unknown user
tl: %s: hindi kilalang gumagamit

en: usage: %s [-a|-u user] [-m max] [-r] [-t days] [-l locksecs]
tl: pag-gamit: %s [-a|-u gumagamit] [-m max] [-r] [-t araw] [-l locksecs]

en: Unknown User: %s
tl: Di kilalang Gumagamit: %s

en: Username   Failures  Maximum  Latest
tl: Gumagamit  Kasawian  Maximum  Huli

en:   %s on %s
tl:   %s sa %s

en:  [%lds left]
tl:  [%lds naiwan]

en: usage: %s [-r|-R] group
tl: pag-gamit: %s [-r|-R] grupo

en:        %s [-a user] group
tl:        %s [-a gumagamit] grupo

en:        %s [-d user] group
tl:        %s [-d gumagamit] grupo

en:        %s [-A user,...] [-M user,...] group
tl:        %s [-A gumagamit,...] [-M gumagamit,...] grupo

en:        %s [-M user,...] group
tl:        %s [-M gumagamit,...] grupo

en: %s: unknown user %s
tl: %s: di kilalang gumagamit %s

en: Permission denied.
tl: Walang pahintulot.

en: %s: shadow group passwords required for -A
tl: %s: kailangan ng password ng grupong shadow para sa -A

en: Who are you?
tl: Sino ka?

en: unknown group: %s
tl: di kilalang grupo: %s

en: Adding user %s to group %s
tl: Dinadagdag ang gumagamit na si %s sa grupong %s

en: Removing user %s from group %s
tl: Tinatanggal ang gumagamit na si %s mula sa grupong %s

en: %s: unknown member %s
tl: %s: di kilalang miyembro %s

en: %s: Not a tty
tl: %s: Hindi tty

note: * A new password is to be entered and it must be encrypted, etc. * The password will be prompted for twice, and both entries must be * identical. There is no need to validate the old password since * the invoker is either the group owner, or root.
en: Changing the password for group %s
tl: Pinapalitan ang password ng grupong %s

en: New Password:
tl: Bagong Password:

en: Re-enter new password:
tl: Ibigay muli ang bagong password:

en: They don't match; try again
tl: Hindi magkapareho; subukan muli

en: %s: Try again later
tl: %s: Subukan muli mamaya

en: %s: can't get lock
tl: %s: hindi makakuha ng aldaba

en: %s: can't get shadow lock
tl: %s: hindi makuha ang aldaba ng shadow

en: %s: can't open file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunan

en: %s: can't update entry
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang entry

en: %s: can't update shadow entry
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang entry na shadow

en: %s: can't re-write file
tl: %s: hindi maisulat muli ang tipunan

en: %s: can't re-write shadow file
tl: %s: hindi maisulat muli ang tipunang shadow

en: %s: can't unlock file
tl: %s: hindi matanggal ang aldaba ng tipunan

en: %s: can't update DBM files
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang mga tipunang DBM

en: %s: can't update DBM shadow files
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang mga tipunang DBM shadow

en: usage: groupadd [-g gid [-o]] group
tl: pag-gamit: groupadd [-g gid [-o]] grupo

en: %s: error adding new group entry
tl: %s: error sa pagdagdag ng entry ng bagong grupo

en: %s: cannot add new dbm group entry
tl: %s: hindi maidagdag ang entry ng bagong grupong dbm

en: %s: name %s is not unique
tl: %s: hindi kakaiba ang pangalang %s

en: %s: gid %u is not unique
tl: %s: hindi kakaiba ang gid na %u

en: %s: can't get unique gid
tl: %s: hindi makakuha ng kakaibang gid

note: * All invalid group names land here.
en: %s: %s is a not a valid group name
tl: %s: %s ay hindi tanggap na pangalan ng grupo

en: %s: invalid group %s
tl: %s: hindi tanggap na grupo %s

en: %s: -O requires NAME=VALUE
tl: %s: kinakailangan ng -O ang PANGALAN=HALAGA

en: %s: cannot rewrite group file
tl: %s: hindi maisulat muli ang tipunang grupo

en: %s: cannot rewrite shadow group file
tl: %s: hindi maisulat muli ang tipunang grupo ng shadow

en: %s: unable to lock group file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang grupo

en: %s: unable to open group file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang grupo

en: %s: unable to lock shadow group file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang grupo ng shadow

en: %s: unable to open shadow group file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang grupo ng shadow

en: %s: group %s exists
tl: %s: mayroon nang grupong %s

en: usage: groupdel group
tl: pag-gamit: groupdel grupo

en: %s: error removing group entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng entry ng grupo

en: %s: error removing group dbm entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng entry ng grupo sa dbm

en: %s: error removing shadow group entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng entry ng grupong shadow

en: %s: error removing shadow group dbm entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng entry ng grupong shadow sa dbm

note: * Can't remove the group.
en: %s: cannot remove user's primary group.
tl: %s: hindi matanggal ang pangunahing grupo ng gumagamit.

en: %s: group %s does not exist
tl: %s: walang grupong %s

en: %s: group %s is a NIS group
tl: %s: ang grupong %s ay grupong NIS

en: %s: %s is the NIS master
tl: %s: %s ay ang NIS master

en: usage: groupmod [-g gid [-o]] [-n name] group
tl: pag-gamit: groupmod [-g gid [-o]] [-n pangalan] grupo

en: %s: %s not found in /etc/group
tl: %s: %s hindi nahanap sa /etc/group

en: %s: cannot add new dbm shadow group entry
tl: %s: hindi madagdag ang entry ng bagong grupong shadow sa dbm

en: %s: %u is not a unique gid
tl: %s: %u ay hindi kakaibang gid

en: %s: %s is not a unique name
tl: %s: %s ay hindi kakaibang pangalan

en: unknown user %s
tl: di kilalang gumagamit %s

en: Usage: %s [-r] [-s] [group [gshadow]]
tl: Pag-gamit: %s [-r] [-s] [grupo [gshadow]]

en: Usage: %s [-r] [-s] [group]
tl: Pag-gamit: %s [-r] [-s] [grupo]

en: No
tl: Hindi

en: %s: -s and -r are incompatibile
tl: %s: -s at -r ay hindi maaring magkasabay

en: %s: cannot lock file %s
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang %s

en: %s: cannot open file %s
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang %s

note: * Tell the user this entire line is bogus and ask * them to delete it.
en: invalid group file entry
tl: hindi tanggap na entry ng tipunang grupo

en: delete line `%s'?
tl: burahin ang linyang `%s'?

note: * Tell the user this entry is a duplicate of * another and ask them to delete it.
en: duplicate group entry
tl: pangalawang entry ng grupo

en: invalid group name `%s'
tl: hindi tanggap na pangalan ng grupo `%s'

en: group %s: no user %s
tl: grupong %s: walang gumagamit %s

en: delete member `%s'?
tl: tanggalin ang miyembrong `%s'?

note: * Tell the user this entire line is bogus and ask * them to delete it.
en: invalid shadow group file entry
tl: hindi tanggap na entry sa tipunang shadow group

note: * Tell the user this entry is a duplicate of * another and ask them to delete it.
en: duplicate shadow group entry
tl: dalawahan ang shadow group entry

en: no matching group file entry
tl: walang tumbas na entry sa tipunang grupo

en: shadow group %s: no administrative user %s
tl: grupong shadow %s: walang tagapamahalang %s

en: delete administrative member `%s'?
tl: tanggaling ang miyembrong tagapamahala `%s'?

en: shadow group %s: no user %s
tl: grupong shadow %s: walang gumagamit na %s

en: %s: cannot update file %s
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang tipunang %s

en: %s: the files have been updated; run mkpasswd
tl: %s: ang mga tipunan ay na-apdeyt; patakbuhin ang mkpasswd

en: %s: no changes
tl: %s: walang pagbabago

en: %s: the files have been updated
tl: %s: ang mga tipunan ay na-apdeyt

en: %s: can't lock group file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang grupo

en: %s: can't open group file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang grupo

en: %s: can't lock shadow group file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang grupo na shadow

en: %s: can't open shadow group file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang grupo na shadow

en: %s: can't remove shadow group %s
tl: %s: hindi matanggal ang grupong shadow %s

en: %s: can't update shadow entry for %s
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang ipinasok sa shadow para kay %s

en: %s: can't update entry for group %s
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang ipinasok para sa grupong %s

en: %s: can't update shadow group file
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang tipunang grupo na shadow

en: %s: can't update group file
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang tipunang grupo

en: %s: not configured for shadow group support.
tl: %s: hindi nakasaayos para sa pagsuporta ng grupong shadow.

en: %s: can't delete shadow group file
tl: %s: hindi matanggal ang tipunang grupo na shadow

en: usage: id [-a]
tl: pag-gamit: id [-a]

en: usage: id
tl: pag-gamit: id

note: * Start off the group message. It will be of the format * *      groups=###(aaa),###(aaa),###(aaa) * where "###" is a numerical value and "aaa" is the * corresponding name for each respective numerical value.
en:  groups=
tl:  mga grupo=

en: Usage: %s [<-u|--user> login-name] [<-t|--time> days] [<-h|--help>]
tl: Pag-gamit: %s [<-u|--user> pangalan] [<-t|--time> araw] [<-h|--help>]

en: Username         Port     From             Latest
tl: Pangalan         Puerta   Mula            Hulihan

en: Username                Port     Latest
tl: Pangalan                Puerta  Hulihan

en: **Never logged in**
tl: **Di pumasok kailanman**

en: usage: %s [-p] [name]
tl: pag-gamit: %s [-p] [pangalan]

en:        %s [-p] [-h host] [-f name]
tl:        %s [-p] [-h host] [-f pangalan]

en: Invalid login time
tl: Di tamang oras ng pagpasok

en: 
    System closed for routine maintenance
tl: 
    Sarado ang sistema para sa kinagawiang pagtaguyod

en: 
    [Disconnect bypassed -- root login allowed.]
tl: 
    [Nilaktawan ang pag-diskonek -- pinayagang makapasok ang root.]

en: 
    Login timed out after %d seconds.
tl: 
    Lumipas ang taning ng pagpasok ng %d segundo.

en:  on `%.100s' from `%.200s'
tl:  ng `%.100s' mula `%.200s'

en:  on `%.100s'
tl:  ng `%.100s'

en: TOO MANY LOGIN TRIES (%d)%s FOR `%s'
tl: LABIS ANG PAGSUBOK PUMASOK (%d)%s PARA KAY `%s'

en: Maximum number of tries exceeded (%d)
tl: Labis ang pagsubok na pumasok (%d)

note: Serious problems, quit now
en: login: abort requested by PAM
tl: login: paghinto hiniling ng PAM

en: PAM_ABORT returned from pam_authenticate()
tl: PAM_ABORT binalik mula sa pam_authenticate()

en: FAILED LOGIN (%d)%s FOR `%s', %s
tl: SAWING PAGPASOK (%d)%s PARA KAY `%s', %s

en: Login incorrect
tl: Maling pagpasok

en: Warning: login re-enabled after temporary lockout.
tl: Babala: pagpasok ay enabled muli matapos ng panandalian pagbawal.

en: Last login: %s on %s
tl: Huling pagpasok: %s sa %s

en: Last login: %.19s on %s
tl: Huling pagpasok: %.19s sa %s

en:  from %.*s
tl:  mula %.*s

en: Starting rad_login
tl: Pinapatakbo rad_login

en: %s: no DBM database on system - no action performed
tl: %s: walang DBM database sa sistema - walang ginawa

en: %s: cannot overwrite file %s
tl: %s: hindi mapatungan ang tipunang %s

en: %s: cannot open DBM files for %s
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang DBM para sa %s

en: %s: the beginning with
tl: %s: nag-umpisa sa

en:  is too long
tl:  ay labis na mahaba

en: %s: error parsing line "%s"
tl: %s: error sa pagbasa ng linya "%s"

en: adding record for name
tl: dinadagdag ang record para sa pangalan

en: %s: error adding record for
tl: %s: error sa pagdagdag ng record para

en: added %d entries, longest was %d
tl: nagdagdag ng %d na ipinasok, pinakamahaba ang %d

en: Usage: %s [-vf] [-p|g|sp|sg] file
tl: Pag-gamit: %s [-vf] [-p|g|sp|sg] tipunan

en: Usage: %s [-vf] [-p|g|sp] file
tl: Pag-gamit: %s [-vf] [-p|g|sp] tipunan

en: Usage: %s [-vf] [-p|g] file
tl: Pag-gamit: %s [-vf] [-p|g] tipunan

en: usage: newgrp [-] [group]
tl: pag-gamit: newgrp [-] [grupo]

en: usage: sg group [[-c] command]
tl: pag-gamit: sg grupo [[-c] utos]

en: unknown uid: %u
tl: di kilalang uid: %u

en: unknown gid: %lu
tl: di kilalang gid: %lu

en: Sorry.
tl: Ipagpaumanhin.

en: too many groups
tl: labis ang dami ng mga grupo

en: Usage: %s [input]
tl: Pag-gamit: %s [input]

en: %s: can't lock /etc/passwd.
tl: %s: hindi maaldaba ang /etc/passwd.

en: %s: can't lock files, try again later
tl: %s: hindi makapag-aldaba ng mga tipunan, subukan muli mamaya.

en: %s: can't open files
tl: %s: hindi mabuksan ang mga tipunan

en: %s: line %d: invalid line
tl: %s: linya %d: hindi tanggap na linya

en: %s: line %d: can't create GID
tl: %s: linya %d: hindi makalikha ng GID

en: %s: line %d: can't create UID
tl: %s: linya %d: hindi makalikha ng UID

en: %s: line %d: cannot find user %s
tl: %s: linya %d: hindi mahanap ang gumagamit %s

en: %s: line %d: can't update password
tl: %s: linya %d: hindi ma-apdeyt ang password

en: %s: line %d: mkdir failed
tl: %s: linya %d: sawi ang mkdir

en: %s: line %d: chown failed
tl: %s: linya %d: sawi ang chown

en: %s: line %d: can't update entry
tl: %s: linya %d: hindi ma-apdeyt ang ipinasok

en: %s: error updating files
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng mga tipunan

en: usage: %s [-f|-s] [name]
tl: pag-gamit: %s [-f|-s] [pangalan]

en:        %s [-x max] [-n min] [-w warn] [-i inact] name
tl:        %s [-x max] [-n min] [-w babala] [-i inakt] pangalan

en:        %s {-l|-u|-d|-S|-e} name
tl:        %s {-l|-u|-d|-S|-e} pangalan

en: User %s has a TCFS key, his old password is required.
tl: May TCFS key si %s, kailangan ang kanyang lumang password.

en: You can use -t option to force the change.
tl: Maaari niyong gamitin ang -t na option upang pilitin ang pagpalit.

en: Old password:
tl: Lumang password:

en: Incorrect password for `%s'
tl: Maling password para kay `%s'

en: Warning: user %s has a TCFS key.
tl: Babala: gumagamit %s ay may TCFS key.

en: Enter the new password (minimum of %d, maximum of %d characters)
    Please use a combination of upper and lower case letters and numbers.
tl: Ibigay ang bagong password (minimum na %d, maximum na %d karakter)
    Gumamit ng kombinasyon ng malaki at maliit na titik at mga numero.

en: New password:
tl: Bagong password:

en: Try again.
tl: Subukan muli.

en: 
    Warning: weak password (enter it again to use it anyway).
tl: 
    Babala: mahinang password (ibigay ito muli upang gamitin pa rin).

en: They don't match; try again.
tl: Hindi sila magkapareho; subukan muli.

en: The password for %s cannot be changed.
tl: Ang password ni %s ay hindi mapapalitan.

en: Sorry, the password for %s cannot be changed yet.
tl: Ipagpaumanhin, ang password ni %s ay hindi pa mapapalitan.

en: %s: out of memory
tl: %s: nagkulang ng memory

en: Cannot lock the TCFS key database; try again later
tl: Hindi maaldaba ang TCFS key database; subukan muli mamaya

en: Cannot open the TCFS key database.
tl: Hindi mabuksan ang TCFS key database.

en: Error updating the TCFS key database.
tl: Error sa pag-apdeyt ng TCFS key database.

en: Cannot commit TCFS changes.
tl: Hindi maimbak ang pagbabago sa TCFS.

en: %s: Cannot execute %s
tl: %s: Hindi mapatakbo ang %s

en: %s: repository %s not supported
tl: %s: hindi suportado ang repositoryong %s

en: %s: Permission denied
tl: %s: Walang pahintulot

en: %s: You may not view or modify password information for %s.
tl: %s: Hindi niyo maaaring mabasa o palitan ang impormasyong password ni %s.

en: Changing password for %s
tl: Pinapalitan ang password ni %s

en: The password for %s is unchanged.
tl: Ang password ni %s ay hindi napalitan.

en: Password changed.
tl: Napalitan ang password.

en: Usage: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]
tl: Pag-gamit: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]

en: Usage: %s [-q] [-r] [-s] [passwd]
tl: Pag-gamit: %s [-q] [-r] [-s] [passwd]

note: * Tell the user this entire line is bogus and ask * them to delete it.
en: invalid password file entry
tl: hindi tanggap na ipinasok sa tipunang password

note: * Tell the user this entry is a duplicate of * another and ask them to delete it.
en: duplicate password entry
tl: nadobleng ipinasok sa password

en: invalid user name '%s'
tl: hindi tanggap na pangalan '%s'

note: * No primary group, just give a warning
en: user %s: no group %u
tl: gumagamit %s: walang grupo %u

en: user %s: directory %s does not exist
tl: gumagamit %s: walang directory na %s

note: * Login shell doesn't exist, give a warning
en: user %s: program %s does not exist
tl: gumagamit %s: walang programang %s

note: * Tell the user this entire line is bogus and ask * them to delete it.
en: invalid shadow password file entry
tl: hindi tanggap na ipinasok sa tipunang password na shadow

note: * Tell the user this entry is a duplicate of * another and ask them to delete it.
en: duplicate shadow password entry
tl: nadobleng ipinasok sa tipunang password ng shadow

note: * Tell the user this entry has no matching * /etc/passwd entry and ask them to delete it.
en: no matching password file entry
tl: walang kaparehas na ipinasok sa tipunang password

en: user %s: last password change in the future
tl: gumagamit %s: huling pagpalit ng password ay nasa hinaharap

en: %s: can't lock passwd file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang passwd

en: %s: can't open passwd file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang passwd

en: %s: can't remove shadow entry for %s
tl: %s: hindi matanggal ang ipinasok sa shadow para kay %s

en: %s: can't update passwd entry for %s
tl: %s: hindi maapdeyt ang ipinasok sa passwd para kay %s

en: %s: can't update shadow file
tl: %s: hindi maapdeyt ang tipunang shadow

en: %s: can't update passwd file
tl: %s: hindi maapdeyt ang tipunang passwd

en: %s: Shadow passwords are not configured.
tl: %s: hindi nakasaayos ang paggamit ng shadow password

en: %s: can't update entry for user %s
tl: %s: hindi maapdeyt ang ipinasok para kay %s

en: %s: can't delete shadow password file
tl: %s: hindi matanggal ang tipunang password ng shadow

en: Access to su to that account DENIED.
tl: Ang paggamit ng su sa account na iyan ay IPINAGBAWAL.

en: Password authentication bypassed.
tl: Linampasan ang password authentication.

en: Please enter your OWN password as authentication.
tl: Ibigay ang inyong SARILING password bilang authentication.

en: Command line args too long
tl: Mahaba masyado ang args sa command line

en: No shell
tl: Walang shell

en: Sorry.
tl: Ipagpaumanhin.

en: %s: must be run from a terminal
tl: %s: kinakailangang patakbuhin mula sa isang terminal

en: Usage: su [OPTS] [-] [username [ARGS]]
    	-	make this a login shell
    	-c, --command=<command>
    		pass command to the invoked shell using its -c
    		option
           -m, -p, --preserve-environment
    		do not reset environment variables, and keep the
    		same shell
           -s, --shell=<shell>
    		use shell instead of the default in /etc/passwd
tl: Pag-gamit: su [OPTS] [-] [pangalan [ARGS]]
    	-	gawin itong shell ng pagpasok
    	-c, --command=<utos>
    		ipasa ang utos sa tinawag na shell gamit ang -c
    		option
    	-m, -p, --preserve-environment
    		huwag i-reset ang mga variable ng kapaligiran, at
    		gamitin ang parehong shell
    	-s, --shell=<shell>
    		gamitin ang shell sa halip ng nasa /etc/passwd

en: Unknown id: %s
tl: Di kilalang id: %s

en: You are not authorized to su %s
tl: Hindi kayo awtorisadong gumamit ng su %s

note: require own password
en: (Enter your own password.)
tl: (Ibigay ang sarili niyong password.)

en: %s: %s
    (Ignored)
tl: %s: %s
    (Di pinansin)

note: must be a password file!
en: No password file
tl: Walang tipunang password

note: * Fail secure
en: No password entry for 'root'
tl: Walang ipinasok sa password para sa 'root'

en: 
    Type control-d to proceed with normal startup,
    (or give root password for system maintenance):
tl: 
    Itiklado ang control-d upang magpatuloy ng normal na startup,
    (o ibigay ang password ng root para sa pagtataguyod ng sistema):

note: make new environment active
en: Entering System Maintenance Mode
tl: Pumapasok sa Modang Pagtataguyod ng Sistema

en: %s: rebuild the group database
tl: %s: buuin muli ang database ng grupo

en: %s: rebuild the shadow group database
tl: %s: buuin muli ang database ng grupo ng shadow

en: %s: invalid numeric argument `%s'
tl: %s: hindi tanggap na argumentong numero `%s'

en: %s: unknown gid %s
tl: %s: di kilalang gid %s

en: %s: unknown group %s
tl: %s: di kilalang grupo %s

en: group=%s,%u  basedir=%s  skel=%s
tl: grupo=%s,%u  basedir=%s  skel=%s

en: inactive=%ld  expire=%s
tl: inaktibo=%ld  paso=%s

en: GROUP=%u
tl: GRUPO=%u

en: HOME=%s
tl: BAHAY=%s

en: INACTIVE=%ld
tl: INAKTIBO=%ld

en: EXPIRE=%s
tl: PASO=%s

en: %s: cannot create new defaults file
tl: %s: hindi malikha ang bagong tipunan ng mga default

en: %s: cannot open new defaults file
tl: %s: hindi mabuksan ang bagong tipunan ng mga default

en: %s: rename: %s
tl: %s: baguhin ang pangalan: %s

en: %s: group `%s' is a NIS group.
tl: %s: ang grupong `%s' ay grupong NIS.

en: %s: too many groups specified (max %d).
tl: %s: sobrang dami ng grupo ang nakatakda (max %d).

en: usage: %s	[-u uid [-o]] [-g group] [-G group,...]
tl: pag-gamit: %s	[-u uid [-o]] [-g grupo] [-G grupo,...]

en: 		[-d home] [-s shell] [-c comment] [-m [-k template]]
tl: 		[-d bahay] [-s shell] [-c comment] [-m [-k template]]

en: [-f inactive] [-e expire ]
tl: [-f inaktibo] [-e paso ]

en: [-A program]
tl: [-A programa]

en: [-p passwd] name
tl: [-p passwd] pangalan

en:        %s	-D [-g group] [-b base] [-s shell]
tl:        %s	-D [-g grupo] [-b base] [-s shell]

en: 		[-f inactive] [-e expire ]
tl: 		[-f inaktibo] [-e paso ]

en: %s: error locking group file
tl: %s: error sa pagaldaba ng tipunang grupo

en: %s: error opening group file
tl: %s: error sa pagbukas ng tipunang grupo

en: %s: error locking shadow group file
tl: %s: error sa pagaldaba ng tipunang grupo ng shadow

en: %s: error opening shadow group file
tl: %s: error sa pagbukas ng tipunang grupo ng shadow

en: %s: uid %u is not unique
tl: %s: ang uid %u ay hindi kakaiba

en: %s: can't get unique uid
tl: %s: hindi makakuha ng kakaibang uid

en: %s: invalid field `%s'
tl: %s: hindi tanggap na field `%s'

en: %s: invalid base directory `%s'
tl: %s: hindi tanggap na batayang directory `%s'

en: %s: invalid comment `%s'
tl: %s: hindi tanggap na komento `%s'

en: %s: invalid home directory `%s'
tl: %s: hindi tanggap na bahay directory `%s'

en: %s: invalid date `%s'
tl: %s: hindi tanggap na petsa `%s'

en: %s: shadow passwords required for -e
tl: %s: kailangan ng shadow password para sa -e

en: %s: shadow passwords required for -f
tl: %s: kailangan ng shadow password para sa -f

en: %s: invalid shell `%s'
tl: %s: hindi tanggap na shell `%s'

en: %s: invalid user name '%s'
tl: %s: hindi tanggap na pangalan `%s'

en: %s: cannot rewrite password file
tl: %s: hindi maisulat muli ang tipunang password

en: %s: cannot rewrite shadow password file
tl: %s: hindi maisulat muli ang tipunang password na shadow

en: %s: unable to lock password file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang password

en: %s: unable to open password file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang password

en: %s: cannot lock shadow password file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang password ng shadow

en: %s: cannot open shadow password file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang password ng shadow

en: %s: error adding authentication method
tl: %s: error sa pagdagdag ng paraan ng pag-authenticate

en: %s: error adding new password entry
tl: %s: error sa pagdagdag ng bagong ipapasok sa password

en: %s: error updating password dbm entry
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng ipinasok na password sa dbm

en: %s: error adding new shadow password entry
tl: %s: error sa pagdagdag ng bagong ipinasok na password sa shadow

en: %s: error updating shadow passwd dbm entry
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng ipinasok na shadow passwd sa dbm

en: %s: cannot create directory %s
tl: %s: hindi malikha ang directory %s

en: %s: user %s exists
tl: %s: mayroon nang gumagamit na %s

en: %s: group %s exists - if you want to add this user to that group, use -g.
tl: %s: mayroon nang grupong %s - kung nais niyong idagdag ang gumagamit na ito sa grupong iyon, gamitin ang -g.

en: %s: warning: CREATE_HOME not supported, please use -m instead.
tl: %s: babala: CREATE_HOME hindi suportado, gamitin na lamang ang -m.

en: usage: %s [-r] name
tl: pag-gamit: %s [-r] pangalan

en: %s: error updating group entry
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng ipinasok sa grupo

en: %s: cannot update dbm group entry
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang ipinasok na grupo sa dbm

en: %s: cannot remove dbm group entry
tl: %s: hindi matanggal ang ipinasok na grupo sa dbm

en: %s: cannot rewrite TCFS key file
tl: %s: hindi maisulat muli ang tipunang TCFS key

en: %s: cannot lock TCFS key file
tl: %s: hindi maaldaba ang tipunang TCFS key

en: %s: cannot open TCFS key file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang TCFS key

en: %s: cannot open group file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang grupo

en: %s: cannot open shadow group file
tl: %s: hindi mabuksan ang tipunang grupo ng shadow

en: %s: error deleting authentication
tl: %s: error sa pagtanggal ng authentication

en: %s: error deleting password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na password

en: %s: error deleting shadow password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na password sa shadow

en: %s: error deleting TCFS entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok sa TCFS

en: %s: error deleting password dbm entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na password sa dbm

en: %s: error deleting shadow passwd dbm entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na passwd na shadow sa dbm

en: %s: user %s is currently logged in
tl: %s: gumagamit na si %s ay kasalukuyang nakapasok

en: %s: warning: %s not owned by %s, not removing
tl: %s: babala: %s hindi pag-aari ni %s, hindi tatanggalin

en: %s: warning: can't remove
tl: %s: babala: hindi matanggal

en: %s: user %s does not exist
tl: %s: walang gumagamit na nagngangalang %s

en: %s: user %s is a NIS user
tl: %s: ang gumagamit na %s ay nasa NIS

en: %s: %s not owned by %s, not removing
tl: %s: %s ay hindi pag-aari ni %s, hindi tatanggalin

en: %s: not removing directory %s (would remove home of user %s)
tl: %s: hindi tatanggalin ang directory %s (mawawalan ng bahay si %s)

en: %s: error removing directory %s
tl: %s: error sa pagtanggal ng directory %s

en: 		[-d home [-m]] [-s shell] [-c comment] [-l new_name]
tl: 		[-d bahay [-m]] [-s shell] [-c comment] [-| bagong_pangalan]

en: [-A {DEFAULT|program},... ]
tl: [-A {DEFAULT|programa},... ]

en: [-p passwd] [-L|-U] name
tl: [-p passwd] [-L|-U] pangalan

en: %s: out of memory in update_group
tl: %s: naubos ang memory sa update_group

en: %s: out of memory in update_gshadow
tl: %s: naubos ang memory sa update_gshadow

en: %s: no flags given
tl: %s: walang binigay na mga flag

en: %s: shadow passwords required for -e and -f
tl: %s: kailangan ang shadow password para sa -e at -f

en: %s: uid %lu is not unique
tl: %s: uid %lu ay hindi kakaiba

en: %s: error deleting authentication method
tl: %s: error sa pagtanggal ng paraan ng pag-authenticate

en: %s: error changing authentication method
tl: %s: error sa pagpalit ng paraan ng pag-authenticate

en: %s: error changing password entry
tl: %s: error sa pagpalit ng ipinasok na password

en: %s: error removing password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na password

en: %s: error adding password dbm entry
tl: %s: error sa pagdagdag ng ipinasok na password sa dbm

en: %s: error removing passwd dbm entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na passwd sa dbm

en: %s: error removing shadow password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na shadow password

en: %s: error removing shadow passwd dbm entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na shadow passwd sa dbm

en: %s: directory %s exists
tl: %s: mayroon nang directory na %s

en: %s: can't create %s
tl: %s: hindi malikha ang %s

en: %s: can't chown %s
tl: %s: hindi ma-chown %s

en: %s: warning: failed to completely remove old home directory %s
tl: %s: babala: sawi sa pagtanggal ng buo ng lumang bahay directory %s

en: %s: cannot rename directory %s to %s
tl: %s: hindi mapalitan ng pangalan ang directory %s sa %s

note: better leave it alone
en: %s: warning: %s not owned by %s
tl: %s: babala: %s ay hindi pag-aari ni %s

en: failed to change mailbox owner
tl: sawi sa pagpalit ng may-ari ng mailbox

en: failed to rename mailbox
tl: sawi sa pagpalit ng pangalan ng mailbox

en: 
    %s: %s is unchanged
tl: 
    %s: %s ay hindi binago

en: Couldn't lock file
tl: Hindi maaldaba ang tipunan

en: Couldn't make backup
tl: Hindi makagawa ng backup

en: %s: can't restore %s: %s (your changes are in %s)
tl: %s: hindi maibalik ang %s: %s (ang mga pagbabago ay nasa %s)

en: Usage:
    `vipw' edits /etc/passwd        `vipw -s' edits /etc/shadow
    `vigr' edits /etc/group         `vigr -s' edits /etc/gshadow
tl: Pag-gamit:
    `vipw' ine-edit /etc/passwd     `vipw -s' ine-edit /etc/shadow
    `vigr' ine-edit /etc/group      `vigr -s' ine-edit /etc/gshadow
