debconf - en to vi translation catalogue (75 entries)

en: You are using the editor-based debconf frontend to configure your system. See the end of this document for detailed instructions.
vi: Bạn đang sử dụng lối vào debconf đựa vào trình hiệu chỉnh để định cấu hình hệ thống của bạn. Hãy xem kết thức tài liệu này để tìm những hướng dẫn chi tiết.

en: The editor-based debconf frontend presents you with one or more text files to edit. This is one such text file. If you are familiar with standard unix configuration files, this file will look familiar to you -- it contains comments interspersed with configuration items. Edit the file, changing any items as necessary, and then save it and exit. At that point, debconf will read the edited file, and use the values you entered to configure the system.
vi: Lối vào debconf đựa vào trình hiệu chỉnh sẽ cho bạn hiệu chỉnh một hay nhiều tập tin văn bản. Đây là một tập tin như thế. Nếu bạn quen tập tin cấu hình Unix chuẩn thì tập tin này hình thông thường -- nó chứa cả hai chú thích và mục cấu hình. Hãy hiệu chỉnh tập tin này, thay đổi bất cứ mục nào như cần thiết, rồi lưu nó và thoát. Sau đó thi debconf sẽ đọc tập tin mới hiệu chỉnh, và dùng nhưng giá trị mới nhập, để định cấu hình hệ thống.

en: Debconf on %s
vi: Debconf trên %s

en: Note: Debconf is running in web mode. Go to http://localhost:%i/
vi: Ghi chú: Debconf đang chạy trong chế độ Mạng. Hãy đi tới http://localhost:%i/

en: Back
vi: Quay lui

en: Next
vi: Tới

en: More
vi: Thêm

en: TERM is not set, so the dialog frontend is not usable.
vi: Chưa lập TERM thì không thể sử dụng lối vào hội thoại.

en: Dialog frontend is incompatible with emacs shell buffers
vi: Lối vào hội thoại không tương thích với bộ đệm loại hệ vỏ emacs.

en: Dialog frontend will not work on a dumb terminal, an emacs shell buffer, or without a controlling terminal.
vi: Lối vào hội thoại sẽ không hoạt động trên thiết bị cuối câm, trong bộ đệm hệ vỏ emacs, hoặc khi không có thiết bị cuối điều khiển.

en: No usable dialog-like program is installed, so the dialog based frontend cannot be used.
vi: Chưa cài đặt chương trình loại hội thoại thì không thể sử dụng lối vào đựa vào hội thoại.

en: Dialog frontend requires a screen at least 13 lines tall and 31 columns wide.
vi: Lối vào hội thoại cần thiết màn hình có ít nhất độ cao 13 dòng và độ rộng 31 cột.

en: Debian Configuration
vi: Cấu hình Debian

en: This frontend requires a controlling tty.
vi: Lối vào này cần thiết một tty điều khiển.

en: Term::ReadLine::GNU is incompatable with emacs shell buffers.
vi: Term::ReadLine::GNU không tương thích với bộ đệm hệ vỏ emacs.

en: falling back to frontend: %s
vi: thì rút lui lối vào: %s

en: unable to initialize frontend: %s
vi: không thể khởi động tiền tiêu: %s

en: Unable to start a frontend: %s
vi: Không thể bắt đầu tiền tiêu: %s

en: Config database not specified in config file.
vi: Chưa ghi rõ cơ sở dữ liệu cấu hình trong tập tin cấu hình.

en: Template database not specified in config file.
vi: Chưa ghi rõ cơ sở dữ liệu mẫu trong tập tin cấu hình.

en: The Sigils and Smileys options in the config file are no longer used. Please remove them.
vi: Không còn dùng lại những tùy chọn Sigils và Smileys. Hãy loại bỏ suốt.

en: Problem setting up the database defined by stanza %s of %s.
vi: Gặp lỗi khi thiết lập cơ sở dữ liệu đã định nghĩa do đoạn dòng %s của %s.

en:   -f,  --frontend		Specify debconf frontend to use.
      -p,  --priority		Specify minimum priority question to show.
           --terse			Enable terse mode.
vi:   -f,  --frontend		Ghi rõ _tiền tiêu_ debconf cần sử dụng.
      -p,  --priority		SGhi rõ _ưu tiên_ tối thiểu cân hiển thị.
           --terse			Hiệu lực chế độ _ngắn gọn_.

en: Ignoring invalid priority "%s"
vi: Đang bỏ qua ưu tiên không hợp lê "%s".

en: Valid priorities are: %s
vi: Ưu tiên hợp lệ: %s

en: warning: possible database corruption. Will attempt to repair by adding back missing question %s.
vi: cảnh báo: cơ sở dữ liệu có thể bị hỏng. Sẽ cố sửa nó bằng cách thêm (trở về) câu hỏi đã thiếu %s.

en: Template #%s in %s has a duplicate field "%s" with new value "%s". Probably two templates are not properly seperated by a lone newline.
vi: Mẫu #%s trong %s có trường nhân bản "%s" có giá trị mới "%s". Rất có thể là hai mẫu chưa định giới cho đúng bằng một dòng mới riêng lẻ.

en: Unknown template field '%s', in stanza #%s of %s
vi: Không biết trường mẫu '%s', trong đoạn dong #%s của %s.

en: Template parse error near `%s', in stanza #%s of %s
vi: Gặp lỗi phân tách mẫu, gần `%s', trong đoạn dòng #%s của %s.

en: Template #%s in %s does not contain a 'Template:' line
vi: Mẫu #%s trong %s không chứa một dòng 'Template:' (Mẫu).

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Save (mail) Note
vi: Lưu (gởi thư) chú thích

en: Debconf was asked to save this note, so it mailed it to you.
vi: Đã báo Debconf lưu chú thích này, vậy nó đã gởi chú thích cho bạn rồi.

en: Information
vi: Thông tin

en: The note has been mailed.
vi: Đã gởi chú thích ấy rồi.

en: Error
vi: Lỗi

en: Unable to save note.
vi: Không lưu được chú thích.

en: Choices
vi: Tùy chọn

en: (Enter zero or more items separated by a comma followed by a space (', ').)
vi: (Hãy nhập mục [số không hay nhiều] định, giới, bằng, dấu, phẩy, và, dấu, cách :) )

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: Debconf was not configured to display this note, so it mailed it to you.
vi: Chưa cấu hình Debconf để hiển thị chú thích này, thì nó gởi chú thích cho bạn.

en: Debconf, running at %s
vi: Debconf, đang chạy vào %s

en: none of the above
vi: không ở trên

en: Enter the items you want to select, separated by spaces.
vi: Hãy nhận những mục mà bạn muốn chọn, định giới bằng dấu cách.

en: Input value, "%s" not found in C choices! This should never happen. Perhaps the templates were incorrectly localized.
vi: Không tìm thấy giá trị "%s" trong C tùy chọn. Không bao giờ nên xảy ra như thế. Có lẽ những mẫu chưa được địa phương hóa cho đúng.

en: Unable to load Debconf::Element::%s. Failed because: %s
vi: Không tải được Debconf::Element::%s. Thất bại vì: %s.

en: Configuring %s
vi: Đang cấu hình %s...

en: unable to re-open stdin: %s
vi: không thể mở lại thiết bị gõ chuẩn: %s

en: must specify some debs to preconfigure
vi: phải ghi rõ một số deb (tập tin gói Debian) để cấu hình trước

en: delaying package configuration, since apt-utils is not installed
vi: đang tri hoãn cấu hình gói vì chưa cài đặt apt-utils (tiện ích apt)

en: apt-extracttemplates failed: %s
vi: apt-extracttemplates (giải nén mẫu) đã thất bại: %s

en: Preconfiguring packages ...
vi: Đang cấu hình gói trước ...

en: template parse error: %s
vi: lỗi phân tách mẫu: %s

en: debconf: can't chmod: %s
vi: debconf: không thể chmod: %s

en: %s failed to preconfigure, with exit status %s
vi: %s không cấu hình được trước, có trang thái thoát là %s

en: Usage: dpkg-reconfigure [options] packages
      -a,  --all			Reconfigure all packages.
      -u,  --unseen-only		Show only not yet seen questions.
           --default-priority	Use default priority instead of low.
           --force			Force reconfiguration of broken packages.
vi: Cách sử dụng: dpkg-reconfigure [tùy_chọn] những_gói
    (reconfigure: cấu hình lại)
    
      -a,  --all			Cấu hình lại _mọi_ gói.
      -u,  --unseen-only		Hiển thị _chỉ_ những câu hỏi _chưa xem_.
           --default-priority	Sử dụng _ưu tiên mặc định_ thay vào ưu tiên thấp.
           --force			_Buộc_ cấu hình lại các gói bị ngắt.

en: %s must be run as root
vi: phải chạy %s như là người chủ

en: please specify a package to reconfigure
vi: hãy ghi rõ một gói cần cấu hình lại

en: %s is not installed
vi: chưa cài đặt %s

en: %s is broken or not fully installed
vi: %s bị ngắt hay chưa được cài đặt hoàn thành

en: Cannot read status file: %s
vi: Không đọc được tập tin trạng thái: %s

en: Usage: debconf-communicate [options] [package]
vi: Cách sử dụng: debconf-communicate [tùy_chọn] [gói]
    (communicate: truyền thông)

en: debconf-mergetemplate: This utility is deprecated. You should switch to using po-debconf's po2debconf program.
vi: debconf-mergetemplate: tiện ích này bị phản đối. Như thế thì bạn nên chuyển đổi sang sử dụng chương trình po2debconf của po-debconf. (mergetemplate: phối các mẫu với nhau)

en: Usage: debconf-mergetemplate [options] [templates.ll ...] templates
vi: Cách sử dụng: debconf-mergetemplate [tùy_chọn] [mẫu.ll ...] mẫu
    (mergetemplate: phối các mẫu với nhau)

en: 
            --outdated		Merge in even outdated translations.
    	--drop-old-templates	Drop entire outdated templates.
vi: 
            --outdated		Phối ngay cả bản dịch _hết hạn_ với nhau.
    	--drop-old-templates	_Thả_ toàn bộ _các mẫu hết hạn_.

en: %s is missing
vi: thiếu %s

en: %s is missing; dropping %s
vi: thiếu %s; đang thả %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s
vi: %s là mờ tại byte %s: %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s; dropping it
vi: %s là mờ tại byte %s: %s; đang thả nó

en: %s is outdated
vi: %s quá hạn

en: %s is outdated; dropping whole template!
vi: %s quá hạn; đang thả toàn mẫu.

en: Usage: debconf [options] command [args]
vi: Cách sử dụng: debconf [tùy_chọn] lệnh [đối_số]

en: 
      -o,  --owner=package		Set the package that owns the command.
vi: 
      -o,  --owner=package		Lập _gói sở hữu_ lệnh ấy.
