dpkg 1.16.9-259-g797f-dirty - en to vi translation catalogue (1066 entries)

en: invalid character '%c' in archive '%.250s' member '%.16s' size
vi: ký tự không hợp lệ “%c” trong kho lưu “%.250s” kích thước thành viên “%.16s”

en: unable to write file '%s'
vi: không thể ghi tập tin “%s”

en: ar member name '%s' length too long
vi: độ dài tên tập tin thành viên của ar “%s” quá lớn

en: ar member size %jd too large
vi: kích thước thành viên “ar” %jd là quá lớn

en: generated corrupt ar header for '%s'
vi: đã tạo một dòng đầu ar bị hỏng cho “%s”

en: failed to fstat ar member file (%s)
vi: gặp lỗi khi lấy trạng thái về tập tin thành viên ar (%s)

en: cannot append ar member file (%s) to '%s': %s
vi: không thể nối thêm tập tin thành viên ar (%s) thành “%s”: %s

en: may not be empty string
vi: có lẽ không phải là chuỗi rỗng

en: must start with an alphanumeric
vi: phải bắt đầu bằng một chữ trong bảng chữ cái

en: character `%c' not allowed (only letters, digits and characters `%s')
vi: không cho phép ký tự “%c” (chỉ cho phép chữ cái, chữ số và ký tự “%s”)

en: error writing to architecture list
vi: gặp lỗi khi ghi vào danh sách kiến trúc

en: unable to create new file '%.250s'
vi: không thể tạo tập tin mới “%.250s”

en: unable to write new file '%.250s'
vi: không thể ghi tập tin mới “%.250s”

en: unable to flush new file '%.250s'
vi: không thể “flush” tập tin mới “%.250s”

en: unable to sync new file '%.250s'
vi: không thể “sync” (đồng bộ hóa) tập tin mới “%.250s”

en: unable to close new file `%.250s'
vi: không thể đóng tập tin mới “%.250s”

en: error removing old backup file '%s'
vi: không thể gỡ bỏ tập tin sao lưu dự phòng cũ “%s”

en: error creating new backup file '%s'
vi: không thể tạo tập tin sao lưu dự phòng mới “%s”

en: cannot remove `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ “%.250s”

en: error installing new file '%s'
vi: lỗi cài đặt tập tin mới “%s”

en: failed to write
vi: gặp lỗi khi ghi

en: failed to read
vi: gặp lỗi khi đọc

en: unexpected end of file or stream
vi: gặp kết thúc bất ngờ của tập tin hay dòng dữ liệu

en: failed to seek
vi: gặp lỗi khi di chuyển tới vị trí cần đọc

en: unable to execute %s (%s)
vi: không thể thực hiện %s (%s)

en: %s: pass-through copy error: %s
vi: %s: lỗi chép pass-through (chuyển qua): %s

en: %s: error binding input to gzip stream
vi: %s: lỗi đóng kết dữ liệu nhập với luồng nén gzip

en: %s: internal gzip read error: '%s'
vi: %s: lỗi đọc nội bộ của gzip: “%s”

en: %s: internal gzip write error
vi: %s: lỗi ghi nội bộ của gzip

en: %s: error binding output to gzip stream
vi: %s: lỗi đóng kết dữ liệu xuất với luồng nén gzip

en: %s: internal gzip read error
vi: %s: lỗi đọc nội bộ của gzip

en: %s: internal gzip write error: '%s'
vi: %s: lỗi ghi nội bộ của gzip: “%s”

en: %s: internal gzip write error: %s
vi: %s: lỗi ghi nội bộ của gzip: %s

en: %s: error binding input to bzip2 stream
vi: %s: lỗi đóng kết dữ liệu nhập với luồng nén bzip2

en: %s: internal bzip2 read error: '%s'
vi: %s: lỗi đọc nội bộ của bzip2: “%s”

en: %s: internal bzip2 write error
vi: %s: lỗi ghi nội bộ của bzip2

en: %s: error binding output to bzip2 stream
vi: %s: lỗi buộc dữ liệu xuất với luồng nén bzip2

en: %s: internal bzip2 read error
vi: %s: lỗi đọc nội bộ của bzip2

en: %s: internal bzip2 write error: '%s'
vi: %s: lỗi ghi nội bộ của bzip2: “%s”

en: unexpected bzip2 error
vi: gặp lỗi bzip2 bất thường

en: internal error (bug)
vi: lỗi nội  bộ

en: memory usage limit reached
vi: đã đạt đến giới hạn sử dụng bộ nhớ

en: unsupported compression preset
vi: không hỗ trợ phương thức nén cho trước

en: unsupported options in file header
vi: các tùy chọn không được hỗ trợ trong phần đầu tập tin

en: compressed data is corrupt
vi: dữ liệu đã nén bị hỏng

en: unexpected end of input
vi: kết thúc của đầu vào đột xuất

en: file format not recognized
vi: không nhận ra định dạng tập tin

en: unsupported type of integrity check
vi: kiểu của kiểm tra mức ưu tiên không được hỗ trợ

en: %s: lzma read error
vi: %s: lỗi đọc lzma

en: %s: lzma write error
vi: %s: lỗi ghi lzma

en: %s: lzma close error
vi: %s: lỗi đóng lzma

en: %s: lzma error: %s
vi: %s: lỗi lzma: %s

en: unknown compression strategy
vi: không hiểu chiến lược nén

en: updates directory contains file `%.250s' whose name is too long (length=%d, max=%d)
vi: thư mục cập nhật chứa tập tin “%.250s” có tên quá dài (độ dài=%d, tối đa=%d)

en: updates directory contains files with different length names (both %d and %d)
vi: thư mục cập nhật chứa các tập tin có tên có chiều dài khác nhau (cả hai %d và %d)

en: cannot scan updates directory `%.255s'
vi: không thể quét thư mục cập nhật “%.255s”

en: failed to remove incorporated update file %.255s
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ tập tin cập nhật đã hợp nhất %.255s

en: unable to create `%.255s'
vi: không thể tạo “%.255s”

en: unable to fill %.250s with padding
vi: không thể điền đầy %.250s bằng các ký tự đệm lót

en: unable to flush %.250s after padding
vi: không thể xóa sạch %.250s sau khi đệm lót

en: unable to seek to start of %.250s after padding
vi: không thể tìm vị trí tới đầu của %.250s sau khi đệm lót

en: unable to open lock file %s for testing
vi: không thể mở tập tin khoá %s để thử

en: unable to open/create status database lockfile
vi: không thể mở/tạo tập tin khóa của cơ sở dữ liệu trạng thái

en: you do not have permission to lock the dpkg status database
vi: không có quyền khóa cơ sở dữ liệu trạng thái của dpkg

en: dpkg status database
vi: cơ sở dữ liệu trạng thái dpkg

en: requested operation requires superuser privilege
vi: thao tác đã yêu cầu cần quyền của siêu người dùng (superuser)

en: unable to access dpkg status area
vi: không thể truy cập vùng trạng thái của dpkg

en: operation requires read/write access to dpkg status area
vi: thao tác cần thiết quyền đọc/ghi trong vùng trạng thái của dpkg

en: failed to remove my own update file %.255s
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ tập tin cập nhật của mình %.255s

en: unable to write updated status of `%.250s'
vi: không thể ghi trạng thái đã cập nhật của “%.250s”

en: unable to flush updated status of `%.250s'
vi: không thể đưa trạng thái đã cập nhật của “%.250s” lên đĩa cứng

en: unable to truncate for updated status of `%.250s'
vi: không thể cắt ngắn cho trạng thái đã cập nhật của “%.250s”

en: unable to fsync updated status of `%.250s'
vi: không thể fsync (đồng bộ tập tin) trạng thái đã cập nhật của “%.250s”

en: unable to close updated status of `%.250s'
vi: không thể đóng trạng thái đã cập nhật của “%.250s”

en: unable to install updated status of `%.250s'
vi: không thể cài đặt trạng thái đã cập nhật của “%.250s”

en: format version with empty major component
vi: định dạng của phiên bản có thành phần số lớn (major) trống rỗng

en: format version has no dot
vi: không có dấu chấm cho tên phiên bản

en: format version with empty minor component
vi: định dạng của phiên bản có thành phần số nhỏ (minor) trống rỗng

en: format version followed by junk
vi: phiên bản định dạng theo sau bởi junk (rác?)

en: unable to get file descriptor for directory '%s'
vi: không thể lấy filedescriptor (mô tả tập tin) cho thư mục “%s”

en: unable to sync directory '%s'
vi: không thể “sync” (đồng bộ) thư mục “%s”

en: unable to open directory '%s'
vi: không thể mở thư mục “%s”

en: unable to open file '%s'
vi: không thể mở tập tin “%s”

en: unable to sync file '%s'
vi: không thể động bộ hoá tập tin “%s”

en: unable to close file '%s'
vi: không thể đóng tập tin “%s”

en: failed to write details of `%.50s' to `%.250s'
vi: gặp lỗi khi ghi chi tiết về “%.50s” vào “%.250s”

en: unable to set buffering on %s database file
vi: không thể đặt khả năng chuyển hoán đệm trên tập tin cơ sở dữ liệu %s

en: failed to write %s database record about '%.50s' to '%.250s'
vi: gặp lỗi khi ghi vào “%.250s” mục ghi cơ sở dữ liệu %s về “%.50s”

en: %s: unrecoverable fatal error, aborting:
     %s
vi: %s: gặp lỗi nghiêm trọng mà không thể phục hồi nên hủy bỏ:
    %s

en: %s: outside error context, aborting:
     %s
vi: %s: nằm ngoài ngữ cảnh lỗi nên hủy bỏ:
     %s

en: out of memory for new error context
vi: không đủ bộ nhớ cho ngữ cảnh lỗi mới

en: %s: error while cleaning up:
     %s
vi: %s: lỗi khi dọn dẹp:
     %s

en: %s: too many nested errors during error recovery!!
vi: %s: quá nhiều lỗi lồng nhau trong khi phục hồi lỗi!!

en: out of memory for new cleanup entry
vi: không đủ bộ nhớ cho mục dọn dẹp mới

en: out of memory for new cleanup entry with many arguments
vi: không đủ bộ nhớ cho mục dọn dẹp mới có nhiều đối số

en: %s: error: %s
vi: %s: lỗi: %s

en: %s:%s:%d:%s: internal error: %s
vi: %s:%s:%d:%s: lỗi nội bộ: %s

en: %s is missing
vi: %s còn thiếu

en: '%.50s' is not allowed for %s
vi: ”%.50s” là không được phép cho %s

en: junk after %s
vi: rác nằm sau %s

en: invalid package name (%.250s)
vi: tên gói không hợp lệ (%.250s)

en: empty file details field `%s'
vi: trường chi tiết tập tin rỗng “%s”

en: file details field `%s' not allowed in status file
vi: không cho phép trường chi tiết tập tin “%s” trong tập tin trạng thái

en: too many values in file details field `%s' (compared to others)
vi: quá nhiều giá trị trong trường chi tiết tập tin “%s” (so với những cái khác)

en: too few values in file details field `%s' (compared to others)
vi: quá ít giá trị trong trường chi tiết tập tin “%s” (so với những cái khác)

en: yes/no in boolean field
vi: yes/no (có/không hay đúng/sai) trong trường lôgíc

en: foreign/allowed/same/no in quadstate field
vi: foreign/allowed/same/no trong trường bộ bốn

en: '%s' is not a valid architecture name: %s
vi: ”%s” không phải là tên kiến trúc hợp lệ: %s

en: word in `priority' field
vi: gặp từ trong trường “priority” (ưu tiên)

en: value for `status' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho trường “status” (trạng thái) trong ngữ cảnh này

en: first (want) word in `status' field
vi: từ thứ nhất (want [muốn]) trong trường “status” (trạng thái)

en: second (error) word in `status' field
vi: từ thứ hai (error [lỗi]) trong trường “status” (trạng thái)

en: third (status) word in `status' field
vi: từ thứ ba (status [trạng thái]) trong trường “status” (trạng thái)

en: error in Version string '%.250s'
vi: lỗi trong chuỗi “Version” (phiên bản) “%.250s”

en: obsolete `Revision' or `Package-Revision' field used
vi: đã dùng trường “Revision” (bản sửa đổi) hoặc “Package-Revision” (bản sửa đổi gói) cũ

en: value for `config-version' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho trường “config-version” (phiên bản cấu hình) trong ngữ cảnh này

en: error in Config-Version string '%.250s'
vi: lỗi trong chuỗi “Config-Version” (phiên bản cấu hình) “%.250s”

en: value for `conffiles' has malformatted line `%.*s'
vi: giá trị cho “conffiles” (các tập tin cấu hình) có dòng dạng sai “%.*s”

en: value for `conffiles' has line starting with non-space `%c'
vi: giá trị cho “conffiles” (các tập tin cấu hình) có dòng với ký tự đầu không phải khoảng trắng “%c”

en: root or null directory is listed as a conffile
vi: thư mục gốc hay rỗng được liệt kê như là một tập tin cấu hình

en: `%s' field, missing package name, or garbage where package name expected
vi: trường “%s”, tên gói bị thiếu, hoặc rác ở nơi chờ đợi tên gói

en: `%s' field, invalid package name `%.255s': %s
vi: trường “%s”, tên gói không hợp lệ “%.255s”: %s

en: '%s' field, missing architecture name, or garbage where architecture name expected
vi: trường “%s”, thiếu tên kiến trúc, hoặc gặp rác ở nơi cần là tên kiến trúc

en: '%s' field, reference to '%.255s': invalid architecture name '%.255s': %s
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”: tên kiến trúc không hợp lệ “%.255s”: %s

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     bad version relationship %c%c
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”:
     quan hệ phiên bản sai %c%c

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     `%c' is obsolete, use `%c=' or `%c%c' instead
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”:
     “%c” là cũ, dùng “%c=” hay “%c%c” thay thế

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     implicit exact match on version number, suggest using `=' instead
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”:
     khớp chính xác ngầm số phiên bản, đề nghị dùng “=” thay thế

en: Only exact versions may be used for Provides
vi: Chỉ dùng được phiên bản chính xác cho Provides (miễn là)

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     version value starts with non-alphanumeric, suggest adding a space
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”:
     giá trị phiên bản bắt đầu với ký tự không phải chữ số, đề nghị thêm dấu cách

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains `%c'
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”: phiên bản chứa “%c”

en: `%s' field, reference to `%.255s': version unterminated
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”: phiên bản chưa được kết thúc

en: '%s' field, reference to '%.255s': error in version
vi: trường “%s”, tham chiếu đến “%.255s”: gặp lỗi trong phiên bản

en: `%s' field, syntax error after reference to package `%.255s'
vi: trường “%s”, lỗi cú pháp ở sau tham chiếu đến gói “%.255s”

en: alternatives (`|') not allowed in %s field
vi: không cho phép cái thay thế (“|”) trong trường %s

en: value for `triggers-pending' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho trường “triggers-pending” (bẫy chưa xử lý) trong ngữ cảnh này

en: illegal pending trigger name `%.255s': %s
vi: tên bẫy chưa giải quyết không hợp lệ “%.255s”: %s

en: duplicate pending trigger `%.255s'
vi: bẫy chưa giải quyết bị trùng lặp “%.255s”

en: value for `triggers-awaited' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho trường “triggers-awaited” (các bẫy mong đợi) trong ngữ cảnh này

en: illegal package name in awaited trigger `%.255s': %s
vi: gặp tên gói không hợp lệ trong bẫy mong muốn “%.255s”: %s

en: duplicate awaited trigger package `%.255s'
vi: gói bẫy mong đợi bị trùng lặp “%.255s”

en: unable to stat source file '%.250s'
vi: không thể lấy trạng thái về tập tin nguồn “%.250s”

en: unable to change ownership of target file '%.250s'
vi: không thể thay đổi quyền sở hữu tập tin đích “%.250s”

en: unable to set mode of target file '%.250s'
vi: không thể đặt chế độ của tập tin đích “%.250s”

en: unable to unlock %s
vi: không thể khóa “%s”

en: unable to check file '%s' lock status
vi: không thể kiểm tra trạng thái khoá của tập tin “%s”

en: %s is locked by another process
vi: %s bị khóa bởi một tiến trình khác

en: unable to lock %s
vi: không thể khóa %s

en: showing file on pager
vi: hiển thị tập tin trên trang

en: could not open log '%s': %s
vi: không thể mở nhật ký “%s”: %s

en: <package status and progress file descriptor>
vi: <bộ mô tả trạng thái gói và tập tin tiến hành>

en: unable to write to status fd %d
vi: không thể ghi vào bộ mô tả tập tin (fd) kiểu trạng thái %d

en: failed to allocate memory
vi: lỗi cấp phát bộ nhớ

en: failed to dup for std%s
vi: lỗi dup (nhân đôi?) cho std%s

en: failed to dup for fd %d
vi: lỗi dup (nhân đôi?) cho fd %d

en: failed to create pipe
vi: lỗi tạo ống dẫn

en: error writing to '%s'
vi: lỗi ghi vào “%s”

en: unable to read filedescriptor flags for %.250s
vi: không thể đọc các cờ filedescriptor (mô tả tập tin) cho %.250s

en: unable to set close-on-exec flag for %.250s
vi: không thể đặt cờ close-on-exec (đóng khi thực hiện) cho %.250s

en: configuration error: %s:%d: %s
vi: lỗi cấu hình: %s:%d: %s

en: failed to open configuration file '%.255s' for reading: %s
vi: lỗi mở tập tin cấu hình “%.255s” để đọc: %s

en: unbalanced quotes in '%s'
vi: dấu trích dẫn không thành cặp trong “%s”

en: unknown option '%s'
vi: không rõ tùy chọn “%s”

en: '%s' needs a value
vi: tùy chọn “%s” yêu cầu một giá trị

en: '%s' does not take a value
vi: tùy chọn “%s” không chấp nhận giá trị

en: read error in configuration file `%.255s'
vi: lỗi đọc trong tập tin cấu hình “%.255s”

en: error closing configuration file `%.255s'
vi: lỗi đóng tập tin cấu hình “%.255s”

en: error opening configuration directory '%s'
vi: lỗi mở thư mục cấu hình “%s”

en: unknown option --%s
vi: tùy chọn không rõ “--%s”

en: --%s option takes a value
vi: tùy chọn “--%s” yêu cầu một giá trị

en: --%s option does not take a value
vi: tùy chọn “--%s” không chấp nhận giá trị

en: unknown option -%c
vi: tùy chọn không rõ “-%c”

en: -%c option takes a value
vi: tùy chọn “-%c” yêu cầu một giá trị

en: -%c option does not take a value
vi: tùy chọn “-%c” không chấp nhận giá trị

en: obsolete option '--%s'
vi: tùy chọn cũ “--%s”

en: conflicting actions -%c (--%s) and -%c (--%s)
vi: hành động xung đột “-%c (--%s)” và “-%c  (--%s)”

en: duplicate value for `%s' field
vi: giá trị nhân đôi cho trường “%s”

en: user-defined field name `%.*s' too short
vi: tên trường do người dùng xác định “%.*s” quá ngắn

en: duplicate value for user-defined field `%.*s'
vi: giá trị nhân đôi cho trường do người dùng xác định “%.*s”

en: missing %s
vi: thiếu %s

en: empty value for %s
vi: giá trị rỗng cho %s

en: package has field '%s' but is missing architecture
vi: gói có trường “%s” nhưng lại thiếu kiến trúc

en: package has field '%s' but is architecture all
vi: gói có trường “%s” nhưng đây là kiến trúc chung

en: Configured-Version for package with inappropriate Status
vi: Configured-Version (phiên bản đã cấu hình) cho gói với Status (trạng thái) không thích hợp

en: package has status %s but triggers are awaited
vi: gói có trạng thái %s nhưng đang cần các bẫy

en: package has status triggers-awaited but no triggers awaited
vi: gói có trạng thái mong đợi bẫy nhưng chẳng có bẫy mong đợi nào cả

en: package has status %s but triggers are pending
vi: gói có trạng thái %s nhưng có bẫy chưa xử lý

en: package has status triggers-pending but no triggers pending
vi: gói có trạng thái bẫy chưa xử lý nhưng không có bẫy chưa xử lý nào cả

en: Package which in state not-installed has conffiles, forgetting them
vi: Gói trong trạng thái not-installed (chưa cài đặt) có các tập tin cấu hình, quên chúng đi

en: multiple non-coinstallable package instances present; most probably due to an upgrade from an unofficial dpkg
vi: có nhiều minh dụ gói “non-coinstallable” hiện diện; nguyên nhân gần như chắc chắn là do cập nhật từ kho dpkg không chính thức

en: mixed non-coinstallable and coinstallable package instances present; most probably due to an upgrade from an unofficial dpkg
vi: có sự pha trộn các gói “non-coinstallable” và “coinstallable” hiện diện; gần như chắc chắn có căn nguyên do cập nhật từ kho dpkg không chính thức

en: %s %s (Multi-Arch: %s) is not co-installable with %s which has multiple installed instances
vi: %s %s (Đa-kiến-trúc: %s) không “co-installable” với %s cái mà có nhiều minh dụ đã được cài đặt

en: failed to open package info file `%.255s' for reading
vi: lỗi mở tập tin thông tin gói “%.255s” để đọc

en: can't stat package info file `%.255s'
vi: không thể lấy các thông tin về tập tin thông tin gói “%.255s”

en: can't mmap package info file `%.255s'
vi: không thể mmap (ánh xạ bộ nhớ) tập tin thông tin gói “%.255s”

en: reading package info file '%.255s'
vi: đọc tập tin thông tin gói “%.255s”

en: failed to close after read: `%.255s'
vi: lỗi đóng sau khi đọc: “%.255s”

en: EOF after field name `%.*s'
vi: gặp kết thúc tập tin sau tên trường “%.*s”

en: newline in field name `%.*s'
vi: dòng mới trong tên trường “%.*s”

en: MSDOS EOF (^Z) in field name `%.*s'
vi: gặp kết thúc tập tin dạng MSDOS (^Z) trong tên trường “%.*s”

en: field name `%.*s' must be followed by colon
vi: tên trường “%.*s” phải có dấu hai chấm theo sau

en: EOF before value of field `%.*s' (missing final newline)
vi: gặp kết thúc tập tin nằm trước giá trị của trường “%.*s” (còn thiếu dòng mới cuối cùng)

en: MSDOS EOF char in value of field `%.*s' (missing newline?)
vi: ký tự kết thúc tập tin dạng MSDOS trong giá trị của trường “%.*s” (thiếu dòng mới?)

en: blank line in value of field '%.*s'
vi: gặp dòng trống trong trường “%.*s”

en: EOF during value of field `%.*s' (missing final newline)
vi: gặp kết thúc tập tin trong giá trị của trường “%.*s” (còn thiếu dòng mới cuối cùng)

en: several package info entries found, only one allowed
vi: tìm thấy vài mục nhập thông tin gói, chỉ cho phép một mục

en: no package information in `%.255s'
vi: không có thông tin gói trong “%.255s”

en: parsing file '%.255s' near line %d package '%.255s':
     %.255s
vi: phân tích tập tin “%.255s” ở gần dòng %d gói “%.255s”:
     %.255s

en: parsing file '%.255s' near line %d:
     %.255s
vi: phân tích tập tin “%.255s” ở gần dòng %d:
     %.255s

en: must start with an alphanumeric character
vi: phải bắt đầu bằng một ký tự kiểu số

[ctx: version]
en: <none>
vi: <không>

en: version string is empty
vi: chuỗi phiên bản là rỗng

en: version string has embedded spaces
vi: chuỗi phiên bản có khoảng trắng nhúng

en: epoch in version is not number
vi: kỷ nguyên trong phiên bản không phải là con số

en: epoch in version is negative
vi: phiên bản “epoch” là số âm

en: epoch in version is too big
vi: phiên bản “epoch” quá lớn

en: nothing after colon in version number
vi: không có gì nằm sau dấu hai chấm trong số thứ tự phiên bản

en: version number does not start with digit
vi: số của phiên bản không bắt đầu bằng con số

en: invalid character in version number
vi: gặp ký tự sai trong số thứ tự phiên bản

en: invalid character in revision number
vi: gặp ký tự sai trong số thứ tự bản sửa đổi

en: ambiguous package name '%s' with more than one installed instance
vi: tên gói chưa rõ rang “%s” vói nhiều hơn một thực thể được cài đặt

en: invalid character '%c' in field width
vi: ký tự “%c” trong độ rộng trường không hợp lệ

en: field width is out of range
vi: độ rộng trường nằm ngoài phạm vi cho phép

en: missing closing brace
vi: thiếu dấu ngoặc ôm

en: (no description available)
vi: (không có mô tả)

en: illegal package name in specifier '%s%s%s': %s
vi: tên gói không hợp lệ trong định danh “%s%s%s”: %s

en: illegal architecture name in specifier '%s:%s': %s
vi: tên kiến trúc không hợp lệ trong định danh “%s:%s”: %s

en: %s: warning: %s
vi: %s: cảnh báo: %s

en: unable to ignore signal %s before running %.250s
vi: không thể bỏ qua tín hiệu %s trước khi chạy %.250s

en: error un-catching signal %s: %s
vi: gặp lỗi khi hủy bắt tín hiệu %s: %s

en: %s (subprocess): %s
vi: %s (tiến trình con): %s

en: fork failed
vi: gặp lỗi khi tạo tiến trình con

en: subprocess %s returned error exit status %d
vi: tiến trình con %s trả lại lỗi, trạng thái thoát %d

en: subprocess %s was interrupted
vi: tiến trình con “%s” bị ngắt

en: subprocess %s was killed by signal (%s)%s
vi: tiến trình con “%s” bị chấm dứt bởi tín hiệu (%s)%s

en: , core dumped
vi: , lõi bị đổ

en: subprocess %s failed with wait status code %d
vi: tiến trình con %s bị lỗi với mã trạng thái chờ %d

en: wait for subprocess %s failed
vi: gặp lỗi chờ tiến trình con %s

en: invalid package name `%.250s' in triggers deferred file `%.250s'
vi: tên gói không hợp lệ “%.250s” trong tập tin bẫy bị hoãn lại “%.250s”

en: truncated triggers deferred file `%.250s'
vi: tập tin bẫy trì hoãn bị cắt ngắn “%.250s”

en: syntax error in triggers deferred file `%.250s' at character `%s'%s
vi: gặp lỗi cú pháp trong tập tin bẫy trì hoãn “%.250s” ở ký tự “%s”%s

en: unable to open/create triggers lockfile `%.250s'
vi: không thể mở/tạo tập tin khoá bẫy “%.250s”

en: triggers area
vi: khu vực bẫy

en: unable to stat triggers deferred file `%.250s'
vi: không thể lấy trạng thái về tập tin bẫy trì hoãn “%.250s”

en: unable to open triggers deferred file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin bẫy trì hoãn “%.250s”

en: unable to open/create new triggers deferred file `%.250s'
vi: không thể mở/tạo tập tin bẫy trì hoãn mới “%.250s”

en: error reading triggers deferred file `%.250s'
vi: gặp lỗi khi đọc tập tin bẫy trì hoãn “%.250s”

en: unable to write new triggers deferred file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin bẫy trì hoãn mới “%.250s”

en: unable to close new triggers deferred file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin bẫy trì hoãn mới “%.250s”

en: unable to install new triggers deferred file `%.250s'
vi: không thể cài đặt tập tin bẫy trì hoãn mới “%.250s”

en: invalid or unknown syntax in trigger name `%.250s' (in trigger interests for package `%.250s')
vi: gặp cú pháp không hợp lệ hoặc không rõ trong tên bẫy “%.250s” (trong sự quan tâm bẫy đối với gói “%.250s”

en: failed to open trigger interest list file `%.250s'
vi: lỗi mở tập tin danh sách sự quan tâm bẫy “%.250s”

en: failed to rewind trigger interest file `%.250s'
vi: lỗi tua lại tập tin danh sách sự quan tâm bẫy “%.250s”

en: trigger interest file `%.250s' syntax error; illegal package name `%.250s': %.250s
vi: gặp lỗi cú pháp trong tập tin sự quan tâm bẫy “%.250s”; tên gói không hợp lệ “%.250s”: %.250s

en: duplicate file trigger interest for filename `%.250s' and package `%.250s'
vi: sự quan tâm bẫy tập tin bị trùng đối với tên tập tin “%.250s” và gói “%.250s”

en: unable to read file triggers file `%.250s'
vi: không thể đọc tập tin bẫy tập tin “%.250s”

en: syntax error in file triggers file `%.250s'
vi: lỗi cú pháp trong tập tin bẫy tập tin “%.250s”

en: file triggers record mentions illegal package name `%.250s' (for interest in file `%.250s'): %.250s
vi: mục ghi bẫy tập tin chứa tên gói cấm “%.250s” (đối với sự quan tâm trong tập tin “%.250s”): %.250s

en: triggers ci file `%.250s' contains illegal trigger syntax in trigger name `%.250s': %.250s
vi: tập tin ci bẫy “%.250s” chứa cú pháp bẫy cấm trong tên bẫy “%.250s”: %.250s

en: unable to open triggers ci file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin bẫy ci “%.250s”

en: triggers ci file contains unknown directive syntax
vi: tập tin bẫy ci chứa cú pháp chỉ thị không rõ

en: triggers ci file contains unknown directive `%.250s'
vi: tập tin bẫy ci chứa chỉ thị không rõ “%.250s”

en: unable to create triggers state directory `%.250s'
vi: không thể tạo thư mục tình trạng bẫy “%.250s”

en: unable to set ownership of triggers state directory `%.250s'
vi: không thể đặt quyền sở hữu của thư mục tình trạng bẫy “%.250s”

en: empty trigger names are not permitted
vi: không cho phép tên bẫy rỗng

en: trigger name contains invalid character
vi: tên bẫy chứa ký tự không hợp lệ

en: read error in `%.250s'
vi: lỗi đọc trong “%.250s”

en: fgets gave an empty string from `%.250s'
vi: fgets đưa ra một chuỗi rỗng từ “%.250s”

en: too-long line or missing newline in `%.250s'
vi: dòng quá dài hoặc dòng mới bị thiếu trong “%.250s”

en: unexpected eof reading `%.250s'
vi: gặp kết thúc tập tin bất thường khi đọc “%.250s”

en: error formatting string into varbuf variable
vi: gặp lỗi khi định dạng chuỗi sang biến varbuf

en: error reading from dpkg-deb pipe
vi: gặp lỗi khi đọc từ ống dẫn dpkg-deb

en: cannot skip padding for file '%.255s': %s
vi: không thể bỏ đệm cho tập tin “%.255s”: %s

en: cannot skip file '%.255s' (replaced or excluded?) from pipe: %s
vi: đã bỏ qua tập tin “%.255s” (bị thay thế hoặc bị loại trừ?) từ đường ống: %s

en: unable to create `%.255s' (while processing `%.255s')
vi: không tạo được “%.255s” (trong khi xử lý “%.255s”)

en: cannot copy extracted data for '%.255s' to '%.255s': %s
vi: không thể chép dữ liệu đã được rút trích cho “%.250s” thành “%.250s”: %s

en: error setting ownership of `%.255s'
vi: gặp lỗi khi đặt quyền sở hữu “%.255s”

en: error setting permissions of `%.255s'
vi: gặp lỗi khi đặt quyền hạn của “%.255s”

en: error closing/writing `%.255s'
vi: lỗi đóng/ghi “%.255s”

en: error creating pipe `%.255s'
vi: lỗi tạo ống dẫn “%.255s”

en: error creating device `%.255s'
vi: lỗi tạo thiết bị “%.255s”

en: error creating hard link `%.255s'
vi: lỗi tạo liên kết cứng “%.255s”

en: error creating symbolic link `%.255s'
vi: lỗi tạo liên kết mềm “%.255s”

en: error creating directory `%.255s'
vi: lỗi tạo thư mục “%.255s”

en: cannot compute MD5 hash for tar file '%.255s': %s
vi: không thể tính toán giá trị băm MD5 cho tập tin kho tar “%.250s”: %s

en: error setting timestamps of `%.255s'
vi: gặp lỗi khi đặt nhãn thời gian của “%.255s”

en: error setting ownership of symlink `%.255s'
vi: lỗi đặt quyền sở hữu của liên kết mềm “%.255s”

en: unable to read link `%.255s'
vi: không thể đọc liên kết “%.255s”

en: symbolic link '%.250s' size has changed from %jd to %zd
vi: kích thước liên kết mềm “%.250s” được thay đổi từ %jd thành %zd

en: trying to overwrite shared '%.250s', which is different from other instances of package %.250s
vi: đang cố ghi đè lên phần chung “%.250s”, cái mà cũng khác với trường hợp cụ thể của gói %.250s

en: failed to stat (dereference) existing symlink `%.250s'
vi: lỗi lấy trạng thái về (gỡ bỏ tham chiếu đến) liên kết mềm đã tồn tại “%.250s”

en: failed to stat (dereference) proposed new symlink target `%.250s' for symlink `%.250s'
vi: lỗi lấy trạng thái về (gỡ bỏ tham chiếu đến) đích liên kết mềm mới đã đề nghị “%.250s” đối với liên kết mềm “%.250s”

en: trying to overwrite `%.250s', which is the diverted version of `%.250s' (package: %.100s)
vi: đang thử ghi đè lên “%.250s”, cái mà làm trệch hướng phiên bản của “%.250s” (gói: %.100s)

en: trying to overwrite `%.250s', which is the diverted version of `%.250s'
vi: đang thử ghi đè lên “%.250s”, phiên bản đã chuyển hướng của “%.250s”

en: unable to stat `%.255s' (which I was about to install)
vi: không thể lấy trạng thái về “%.255s” (mà trình này sắp cài đặt)

en: unable to clean up mess surrounding `%.255s' before installing another version
vi: không thể dọn dẹp sự lộn xộn quanh “%.255s” trước khi cài đặt phiên bản khác

en: unable to stat restored `%.255s' before installing another version
vi: không thể lấy trạng thái về “%.255s” đã phục hồi trước khi cài đặt phiên bản khác

en: archive contained object `%.255s' of unknown type 0x%x
vi: kho nén chứa đối tượng “%.255s” có kiểu không rõ 0x%x

en: cannot stat file '%s'
vi: không thể lấy trạng thái tập tin “%s”

en: Replacing files in old package %s ...
vi: Đang thay thế các tập tin trong gói cũ %s ...

en: Replaced by files in installed package %s ...
vi: Được thay thế bằng các tập tin trong gói đã cài đặt %s ...

en: trying to overwrite directory '%.250s' in package %.250s %.250s with nondirectory
vi: đang cố ghi đè lên thư mục “%.250s” trong gói %.250s %.250s với điều khác thư mục

en: trying to overwrite '%.250s', which is also in package %.250s %.250s
vi: đang cố ghi đè lên “%.250s”, cái mà cũng nằm trong gói %.250s %.250s

en: unable to move aside `%.255s' to install new version
vi: không thể di chuyển “%.255s” riêng ra để cài đặt phiên bản mới

en: unable to make backup symlink for `%.255s'
vi: không thể tạo liên kết mềm sao lưu cho “%.255s”

en: unable to chown backup symlink for `%.255s'
vi: không thể chown (chuyển đổi chủ sở hữu) liên kết mềm sao lưu cho “%.255s”

en: unable to make backup link of `%.255s' before installing new version
vi: không thể tạo liên kết mềm sao lưu của “%.255s” trước khi cài đặt phiên bản mới

en: unable to install new version of `%.255s'
vi: không thể cài đặt phiên bản mới của “%.255s”

en: unable to open '%.255s'
vi: không thể mở “%.255s”

en: unable to sync file '%.255s'
vi: không thể động bộ hoá tập tin “%.255s”

en: ignoring dependency problem with %s:
    %s
vi: đang lờ vấn đề quan hệ phụ thuộc về %s:
    %s

en: considering deconfiguration of essential
     package %s, to enable %s
vi: coi như hủy cấu hình của gói cốt yếu %s,
     để bật %s

en: no, %s is essential, will not deconfigure
     it in order to enable %s
vi: không, %s là cốt yếu, sẽ không bỏ
     cấu hình nó cốt để bật %s

en: no, cannot proceed with %s (--auto-deconfigure will help):
    %s
vi: không, không thể xử lý %s (“--auto-deconfigure” [tự động bỏ cấu hình] sẽ có ích):
    %s

en: removal of %.250s
vi: việc gỡ bỏ %.250s

en: installation of %.250s
vi: việc cài đặt %.250s

en: considering deconfiguration of %s, which would be broken by %s ...
vi: xem xét đến hủy cấu hình %s, cái mà sẽ bị %s làm hỏng ...

en: yes, will deconfigure %s (broken by %s)
vi: có, sẽ hủy cấu hình %s (bị %s làm hỏng)

en: regarding %s containing %s:
    %s
vi: liên quan đến %s chứa %s:
    %s

en: ignoring breakage, may proceed anyway!
vi: đang lờ trường hợp vỡ, vẫn có thể tiếp tục lại.

en: installing %.250s would break %.250s, and
     deconfiguration is not permitted (--auto-deconfigure might help)
vi: cài đặt %.250s nên vỡ %.250s, cũng không cho phép
    hủy cấu hình (“--auto-deconfigure” [tự động hủy cấu hình] sẽ giúp)

en: installing %.250s would break existing software
vi: cài đặt %.250s nên vỡ phần mềm đã có

en: considering removing %s in favour of %s ...
vi: coi là gỡ bỏ %s trong sự đồng ý của %s ...

en: %s is not properly installed; ignoring any dependencies on it
vi: %s hầu như chắc chắn là chưa được cài đặt; lờ đi bất kỳ phụ thuộc vào nó

en: may have trouble removing %s, as it provides %s ...
vi: có thể gặp khó khăn trong việc gỡ bỏ %s, vì nó cung cấp %s ...

en: package %s requires reinstallation, but will remove anyway as you requested
vi: gói %s yêu cầu cài đặt lại, nhưng sẽ vẫn gỡ bỏ nó theo yêu cầu của bạn

en: package %s requires reinstallation, will not remove
vi: gói %s yêu cầu cài đặt lại, sẽ không được gỡ bỏ

en: yes, will remove %s in favour of %s
vi: yes, sẽ gỡ bỏ %s trong sự đồng ý của %s

en: conflicting packages - not installing %.250s
vi: gói xung đột với nhau nên không cài đặt %.250s

en: ignoring conflict, may proceed anyway!
vi: đang lờ trường hợp xung đột, vẫn có thể tiếp tục lại!

en: --%s --recursive needs at least one path argument
vi: --%s --recursive (đệ quy) cần ít nhất một tham số đường dẫn

en: find for dpkg --recursive
vi: tìm cho dpkg --recursive (đệ qui)

en: failed to fdopen find's pipe
vi: lỗi fdopen ống dẫn của find (tìm)

en: error reading find's pipe
vi: gặp lỗi khi đọc ống dẫn của find (tìm)

en: error closing find's pipe
vi: gặp lỗi khi đóng ống dẫn của find (tìm)

en: find for --recursive returned unhandled error %i
vi: việc find (tìm) cho “--recursive” (đệ qui) trả lại lỗi không được quản lý %i

en: searched, but found no packages (files matching *.deb)
vi: đã tìm kiếm, nhưng không tìm thấy gói nào (tập tin khớp với *.deb)

en: --%s needs at least one package archive file argument
vi: “--%s” cần ít nhất một đối số kiểu tập tin kho lưu gói

en: <standard output>
vi: <đầu ra tiêu chuẩn>

en: <standard error>
vi: <đầu lỗi tiêu chuẩn>

en: Selecting previously unselected package %s.
vi: Chọn gói đã bị hủy chọn trước đây %s.

en: Skipping unselected package %s.
vi: Bỏ qua gói không được lựa chọn %s.

en: version %.250s of %.250s already installed, skipping
vi: phiên bản %.250s của %.250s đã được cài đặt nên bỏ qua

en: downgrading %.250s from %.250s to %.250s
vi: nâng cấp %.250s từ %.250s thành %.250s

en: will not downgrade %.250s from %.250s to %.250s, skipping
vi: sẽ không hạ thấp phiên bản %.250s từ phiên bản %.250s xuống %.250s nên bỏ qua

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s' to allow reinstallation of backup copy
vi: không thể gỡ bỏ phiên bản mới cài đặt của “%.250s” để cho phép cài đặt lại bản sao lưu

en: unable to restore backup version of `%.250s'
vi: không thể phục hồi phiên bản sao lưu của “%.250s”

en: unable to remove backup copy of '%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ bản sao lưu của “%.250s”

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ phiên bản mới cài đặt của “%.250s”

en: unable to remove newly-extracted version of `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ phiên bản mới giải phóng của “%.250s”

en: unable to stat new distributed conffile '%.250s'
vi: không thể lấy trạng thái tập tin cấu hình mới phát hành “%.250s”

en: unable to stat current installed conffile `%.250s'
vi: không thể lấy trạng thái vê tập tin cấu hình hiện thời được cài đặt “%.250s”

en: 
    Configuration file `%s', does not exist on system.
    Installing new config file as you requested.
vi: 
    Tập tin cấu hình “%s” không nằm trên hệ thống.
    Đang cài đặt tập tin cấu hình mới như bạn yêu cầu.

en: %s: failed to remove old backup '%.250s': %s
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ bản sao lưu cũ “%.250s”: %s

en: %s: failed to rename '%.250s' to '%.250s': %s
vi: %s: gặp lỗi khi thay đổi tên “%.250s” thành “%.250s”: %s

en: %s: failed to remove '%.250s': %s
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ “%.250s”: %s

en: %s: failed to remove old distributed version '%.250s': %s
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ phiên bản phát hành cũ “%.250s”: %s

en: %s: failed to remove '%.250s' (before overwrite): %s
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ “%.250s” (trước khi ghi đè): %s

en: %s: failed to link '%.250s' to '%.250s': %s
vi: %s: gặp lỗi khi liên kết “%.250s” tới “%.250s”: %s

en: Installing new version of config file %s ...
vi: Đang cài đặt phiên bản mới của tập tin cấu hình %s ...

en: unable to install `%.250s' as `%.250s'
vi: không thể cài đặt “%.250s” như là “%.250s”

en: no package named `%s' is installed, cannot configure
vi: không có gói tên “%s” được cài đặt nên không thể cấu hình

en: package %.250s is already installed and configured
vi: gói %.250s đã được cài đặt và cấu hình

en: package %.250s is not ready for configuration
     cannot configure (current status `%.250s')
vi: gói %.250s chưa sẵn sàng để cấu hình
     nên không thể cấu hình (trạng thái hiện thời “%.250s”)

en: package %s cannot be configured because %s is not ready (current status '%s')
vi: gói “%s” chưa được cấu hình bởi vì “%s” chưa sẵn sàng (trạng thái hiện thời “%s”)

en: package %s %s cannot be configured because %s is at a different version (%s)
vi: gói %s %s không thể được cấu hình bởi vì %s có phiên bản khác (%s)

en: dependency problems prevent configuration of %s:
    %s
vi: có vấn đề quan hệ phụ thuộc ngăn cản việc cấu hình %s:
    %s

en: dependency problems - leaving unconfigured
vi: vấn đề quan hệ phụ thuộc - để nguyên chưa được cấu hình

en: %s: dependency problems, but configuring anyway as you requested:
    %s
vi: %s: có vấn đề quan hệ phụ thuộc, nhưng vẫn cấu hình như bạn yêu cầu:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting configuration.
vi: Gói ở trong trạng thái hay thay đổi rất xấu - nên cài đặt
     lại trước khi thử cấu hình.

en: Setting up %s (%s) ...
vi: Đang cài đặt %s (%s) ...

en: %s: unable to stat config file '%s'
     (= '%s'): %s
vi: %s: không thể lấy trạng thái tập tin cấu hình “%s”
     (= “%s”): %s

en: %s: config file '%s' is a circular link
     (= '%s')
vi: %s: tập tin cấu hình “%s” là một liên kết vòng tròn
     (= “%s”)

en: %s: unable to readlink conffile '%s'
     (= '%s'): %s
vi: %s: không thể readlink (thêm liên kết lại) tập tin cấu hình “%s”
     (= “%s”): %s

en: %s: conffile '%.250s' resolves to degenerate filename
     ('%s' is a symlink to '%s')
vi: %s: tập tin cấu hình “%.250s” trở thành tên tập tin thoái hoá
     (“%s” là liên kết mềm tới “%s”)

en: %s: conffile '%.250s' is not a plain file or symlink (= '%s')
vi: %s: tập tin cấu hình “%.250s” không phải là một tập tin tiêu chuẩn
    hay liên kết mềm (= “%s”)

en: cannot compute MD5 hash for file '%s': %s
vi: không thể tính toán mã băm MD5 cho tập tin “%s”: %s

en: %s: unable to open %s for hash: %s
vi: %s: không thể mở %s để băm: %s

en: conffile difference visualizer
vi: Công cụ quan sát sự khác biệt của tập tin cấu hình

en: Type `exit' when you're done.
vi: Gõ “exit” (thoát) một khi hoàn tất.

en: conffile shell
vi: hệ vỏ conffile

en: 
    Configuration file `%s'
vi: 
    Tập tin cấu hình “%s”

en:  (actually `%s')
vi:  (thực sự “%s”)

en: 
     ==> File on system created by you or by a script.
     ==> File also in package provided by package maintainer.
vi: 
     ==> Tập tin trên hệ thống tạo bởi người dùng hoặc bởi một văn lệnh.
     ==> Tập tin cũng nằm trong gói cung cấp bởi người duy trì gói.

en: 
         Not modified since installation.
vi: 
         Chưa sửa đổi kể từ lúc cài đặt.

en: 
     ==> Modified (by you or by a script) since installation.
vi: 
     ==> Đã sửa đổi (bởi người dùng hay văn lệnh) kể từ lúc cài đặt.

en: 
     ==> Deleted (by you or by a script) since installation.
vi: 
     ==> Đã xoá (bởi bạn hay văn lệnh) kể từ lúc cài đặt.

en:  ==> Package distributor has shipped an updated version.
vi:  ==> Nhà phân phối gói đã cung cấp một phiên bản đã cập nhật.

en:      Version in package is the same as at last installation.
vi:      Phiên bản trong gói bị trùng với phiên bản cài đặt cuối cùng.

en:  ==> Using new file as you requested.
vi:  ==> Đang sử dụng tập tin mới như bạn yêu cầu.

en:  ==> Using current old file as you requested.
vi:  ==> Đang sử dụng tập tin cũ hiện thời như bạn yêu cầu.

en:  ==> Keeping old config file as default.
vi:  ==> Đang giữ tập tin cấu hình cũ làm mặc định.

en:  ==> Using new config file as default.
vi:  ==> Đang dùng tập tin cấu hình mới làm mặc định.

en:    What would you like to do about it ?  Your options are:
        Y or I  : install the package maintainer's version
        N or O  : keep your currently-installed version
          D     : show the differences between the versions
          Z     : start a shell to examine the situation
vi:    Bạn có muốn làm gì vậy? Tùy chọn:
        Y hay I :  cài đặt phiên bản của nhà duy trì gói
        N hay O :  giữ lại phiên bản hiện thời được cài đặt
          D     :  hiển thị sự khác nhau giữa hai phiên bản
          Z     :  chạy một hệ vỏ để phân tích tình cảnh

en:  The default action is to keep your current version.
vi:  Hành động mặc định là giữ phiên bản hiện thời.

en:  The default action is to install the new version.
vi:  Hành vi mặc định là cài đặt phiên bản mới.

en: [default=N]
vi: [mặc định=N]

en: [default=Y]
vi: [mặc định=Y]

en: [no default]
vi: [không có giá trị mặc định]

en: error writing to stderr, discovered before conffile prompt
vi: gặp lỗi khi ghi ra thiết bị lỗi chuẩn, phát hiện trước khi xem dấu nhắc tập tin cấu hình

en: read error on stdin at conffile prompt
vi: lỗi đọc trên thiết bị nhập chuẩn ở dấu nhắc tập tin cấu hình

en: EOF on stdin at conffile prompt
vi: gặp kết thúc tập tin trên thiết bị nhập chuẩn ở dấu nhắc tập tin cấu hình

en: %s depends on %s
vi: %s phụ thuộc vào %s

en: %s pre-depends on %s
vi: %s phụ thuộc sẵn vào %s

en: %s recommends %s
vi: %s khuyên %s

en: %s suggests %s
vi: %s gợi ý %s

en: %s breaks %s
vi: %s làm đổ vỡ %s

en: %s conflicts with %s
vi: %s xung đột với %s

en: %s enhances %s
vi: %s tăng cường %s

en:   %.250s is to be removed.
vi:   %.250s sẽ bị gỡ bỏ.

en:   %.250s is to be deconfigured.
vi:   %.250s sẽ bị hủy cấu hình.

en:   %.250s is to be installed, but is version %.250s.
vi:   %.250s sẽ được cài đặt, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s is installed, but is version %.250s.
vi:   %.250s hiện thời được cài đặt, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s is unpacked, but has never been configured.
vi:   %.250s đã được mở gói, nhưng chưa lần nào được cấu hình.

en:   %.250s is unpacked, but is version %.250s.
vi:   %.250s đã được mở gói, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s latest configured version is %.250s.
vi:   %.250s phiên bản được cấu hình mới nhất là %.250s.

en:   %.250s is %s.
vi:   %.250s là %s.

en:   %.250s provides %.250s but is to be removed.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng sẽ bị gỡ bỏ.

en:   %.250s provides %.250s but is to be deconfigured.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng sẽ bị huỷ cấu hình.

en:   %.250s provides %.250s but is %s.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng là %s.

en:   %.250s is not installed.
vi:   %.250s không hiện thời được cài đặt.

en:   %.250s (version %.250s) is to be installed.
vi:   %.250s (phiên bản %.250s) sẽ được cài đặt.

en:   %.250s (version %.250s) is present and %s.
vi:   %.250s (phiên bản %.250s) đã có và %s.

en:   %.250s provides %.250s and is to be installed.
vi:   %.250s cung cấp %.250s và sẽ được cài đặt.

en:   %.250s provides %.250s and is present and %s.
vi:   %.250s cung cấp %.250s và đã có và %s.

en: Use --help for help about diverting files.
vi: Dùng tùy chọn “--help” để có thông tin trợ giúp về các tập tin hay

en: Debian %s version %s.
vi: Debian %s phiên bản %s.

en: This is free software; see the GNU General Public License version 2 or
    later for copying conditions. There is NO warranty.
vi: Đây là phần mềm tự do; xem Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL)
    phiên bản 2 hoặc mới hơn để biết thêm về điều kiện sao chép.
    Ở đây KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ.

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
vi: Cách dùng: %s [<tùy_chọn> ...] <lệnh>

en: Commands:
      [--add] <file>           add a diversion.
      --remove <file>          remove the diversion.
      --list [<glob-pattern>]  show file diversions.
      --listpackage <file>     show what package diverts the file.
      --truename <file>        return the diverted file.
vi: Lệnh:
      [--add] <tệp>            thêm một sự làm trệch đi.
      --remove <tệp>           gỡ bỏ sự làm trệch đi.
      --list [<mẫu_glob>]      hiển thị các sự làm trệch đi về tập tin.
      --listpackage <tệp>      hiển thị gói nào làm trệch tập tin đi.
      --truename <tệp>         làm trở lại tập tin bị làm trệch đi.

en: Options:
      --package <package>      name of the package whose copy of <file> will not
                                 be diverted.
      --local                  all packages' versions are diverted.
      --divert <divert-to>     the name used by other packages' versions.
      --rename                 actually move the file aside (or back).
      --admindir <directory>   set the directory with the diversions file.
      --test                   don't do anything, just demonstrate.
      --quiet                  quiet operation, minimal output.
      --help                   show this help message.
      --version                show the version.
vi: Tuỳ chọn:
      --package <tên_gói>      tên của gói có bản sao tệp sẽ không bị làm trệch đi.
      --local                  mọi phiên bản gói đều bị làm trệch đi.
      --divert <đích_đến>      tên được dùng bởi các phiên bản của gói khác.
      --rename                 thực sự di chuyển tệp ra bên (hoặc trở lại).
      --admindir <thư_mục>     đặt thư mục chứa tập tin làm trệch đi.
      --test                   không làm gì, chỉ minh họa.
      --quiet                  chạy im, không xuất nhiều
      --help                   hiển thị trợ giúp này.
      --version                hiển thị số thứ tự phiên bản.

en: When adding, default is --local and --divert <original>.distrib.
    When removing, --package or --local and --divert must match if specified.
    Package preinst/postrm scripts should always specify --package and --divert.
vi: Thêm thì mặc định là “--local” (cục bộ) và “--divert GỐC.distrib”.
    Gỡ bỏ thì phải có “--package” (gói), “--local” (cục bộ) và “--divert” (làm trệch đi)
    tương ứng nhau (nếu có).
    Văn lệnh chạy sau khi cài đặt hoặc gỡ bỏ gói thì cũng phải ghi rõ “--package” và “--divert”.

en: error checking '%s'
vi: gặp lỗi khi kiểm tra “%s”

en: rename involves overwriting `%s' with
      different file `%s', not allowed
vi: “rename” cần thiết việc ghi đè “%s”
      bằng tập tin khác “%s”, không cho phép

en: unable to create file '%s'
vi: không thể tạo tập tin “%s”

en: cannot copy '%s' to '%s': %s
vi: không thể sao chép “%s” sang “%s”: %s

en: cannot rename '%s' to '%s'
vi: không thể thay đổi tên “%s” thành “%s”

en: rename: remove duplicate old link '%s'
vi: rename: gỡ bỏ liên kết cũ nhân đôi “%s”

en: unable to remove copied source file '%s'
vi: không gỡ bỏ tập tin nguồn đã sao chép “%s”

en: filename "%s" is not absolute
vi: tên tập tin “%s” không phải là tuyệt đối

en: file may not contain newlines
vi: tập tin không thể chứa ký tự dòng mới

en: local diversion of %s
vi: %s bị làm trệch nội bộ

en: local diversion of %s to %s
vi: %s bị làm trệch nội bộ tới %s

en: diversion of %s by %s
vi: %s bị %s làm trệch đi

en: diversion of %s to %s by %s
vi: %1$s bị %3$s làm trệch tới %2$s

en: any diversion of %s
vi: %s bị làm trệch nào

en: any diversion of %s to %s
vi: %s bị làm trệch nào tới %s

en: --%s needs a single argument
vi: “--%s” cần một đối số đơn

en: Cannot divert directories
vi: Không thể chuyển hướng thư mục

en: cannot divert file '%s' to itself
vi: không thể chuyển hướng tập tin “%s” tới chính nó

en: Leaving '%s'
vi: Đang để lại “%s”

en: `%s' clashes with `%s'
vi: “%s” xung đột với “%s”

en: Adding '%s'
vi: Đang thêm “%s”

en: Ignoring request to rename file '%s' owned by diverting package '%s'
vi: Lờ đi các yêu cầu đổi tên tập tin “%s” được sở hữu bởi gói thú vị “%s”

en: No diversion '%s', none removed.
vi: Không có sự làm trệch “%s” nào nên không gỡ bỏ.

en: mismatch on divert-to
      when removing `%s'
      found `%s'
vi: sai khớp với “divert-to”
      khi gỡ bỏ “%s”
      tìm thấy “%s”

en: mismatch on package
      when removing `%s'
      found `%s'
vi: sai khớp với “package”
      khi gỡ bỏ “%s”
      tìm thấy “%s”

en: Ignoring request to remove shared diversion '%s'.
vi: Lờ yêu cầu gỡ bỏ sự rẽ nhánh chia sẻ “%s”.

en: Removing '%s'
vi: Đang gỡ bỏ “%s”

en: package may not contain newlines
vi: “package” (gói) không thể chứa ký tự dòng mới

en: divert-to may not contain newlines
vi: “divert-to” (chuyển hướng tới) không thể chứa ký tự dòng mới

en: failed to open diversions file
vi: lỗi mở tập tin diversions (sự trệch đi)

en: failed to fstat previous diversions file
vi: lỗi fstat tập tin diversions (sự trệch đi) trước

en: failed to fstat diversions file
vi: lỗi fstat tập tin diversions (sự trệch đi)

en: conflicting diversions involving `%.250s' or `%.250s'
vi: diversions (sự trệch đi) xung đột với “%.250s” hay “%.250s”

en: The following packages are in a mess due to serious problems during
    installation.  They must be reinstalled for them (and any packages
    that depend on them) to function properly:
vi: Những gói sau ở trong tình trạng hỗn loạn do vấn đề nghiệm trọng
    trong tiến trình cài đặt. Các gói này phải được cài đặt lại để chúng
    (và tất cả những gói phụ thuộc vào chúng) hoạt động được:

en: The following packages have been unpacked but not yet configured.
    They must be configured using dpkg --configure or the configure
    menu option in dselect for them to work:
vi: Những gói sau đã được mở gói nhưng chưa được cấu hình.
    Các gói này phải được cấu hình bằng lệnh “dpkg --configure”
    hoặc tùy chọn trình đơn “cấu hình” trong dselect,
    để chúng hoạt động được:

en: The following packages are only half configured, probably due to problems
    configuring them the first time.  The configuration should be retried using
    dpkg --configure <package> or the configure menu option in dselect:
vi: Những gói sau chỉ được cấu hình một nửa, có thể do vấn đề khi cấu hình
    chúng lần thứ nhất. Việc cấu hình nên được thử lại bằng lệnh
    “dpkg --configure <tên_gói>”
    hoặc tùy chọn trình đơn “cấu hình” trong dselect:

en: The following packages are only half installed, due to problems during
    installation.  The installation can probably be completed by retrying it;
    the packages can be removed using dselect or dpkg --remove:
vi: Những gói sau chỉ được cài đặt một nửa, do vấn đề trong tiến trình cài đặt.
    Rất có thể thử lại chạy xong tiến trình cài đặt; có thể gỡ bỏ các gói
    bằng dselect hay lệnh “dpkg --remove”:

en: The following packages are awaiting processing of triggers that they
    have activated in other packages.  This processing can be requested using
    dselect or dpkg --configure --pending (or dpkg --triggers-only):
vi: Những gói sau đang đợi chức năng xử lý các bẫy
    chúng đã kích hoạt trong gói khác.
    Chức năng xử lý này có thể được yêu cầu dùng:
     • dselect
     • dpkg --configure --pending
     • dpkg --triggers-only

en: The following packages have been triggered, but the trigger processing
    has not yet been done.  Trigger processing can be requested using
    dselect or dpkg --configure --pending (or dpkg --triggers-only):
vi: Những gói sau đã được bẫy, nhưng chưa xử lý bẫy nào cả.
    Xử lý bẫy này có thể được yêu cầu dùng:
     • dselect
     • dpkg --configure --pending
     • dpkg --triggers-only

en: The following packages are missing the list control file in the
    database, they need to be reinstalled:
vi: Các gói sau đây thiếu tập tin điều khiển trong
    cơ sở dữ liệu, chúng cần được cài đặt lại:

en: The following packages are missing the md5sums control file in the
    database, they need to be reinstalled:
vi: Các gói sau đây thiếu tập tin điều khiển lưu giá trị băm md5sums
    trong cơ sở dữ liệu, chúng cần phải được cài đặt lại:

en: The following packages do not have an architecture:
vi: Những gói sau đây không có kiến trúc:

en: The following packages have an illegal architecture:
vi: Những gói sau đây có kiến trúc không hợp lệ:

en: The following packages have an unknown foreign architecture, which will
    cause dependency issues on front-ends. This can be fixed by registering
    the foreign architecture with dpkg --add-architecture:
vi: Các gói sau đây không hiểu được kiến trúc ngoại lai, các mà sẽ là nguyên nhân
    phát sinh gói phụ thuộc trên front-ends. Nó có thể được sửa bằng cách đăng ký
    kiến trúc ngoại lai bằng lệnh dpkg --add-architecture:

en: --%s takes no arguments
vi: “--%s” không chấp nhận đối số

en: Another process has locked the database for writing, and might currently be
    modifying it, some of the following problems might just be due to that.
vi: Một tiến trình khác đã khoá cơ sở dữ liệu để ghi nhớ, có thể là đang sửa đổi nó.
    Một số vấn đề theo đây có thể do trường hợp đó.

[ctx: section]
en: <unknown>
vi: <không-hiểu>

en:  %d in %s:
vi:  %d trong %s:

en:  %d package, from the following section: |  %d packages, from the following sections:
vi[0]:  %d gói, từ các phần sau đây:

en: Version of dpkg with working %s support not yet configured.
     Please use 'dpkg --configure dpkg', and then try again.
vi: Chưa cấu hình phiên bản dpkg hỗ trợ %s hoạt động.
     Hãy dùng câu lệnh cấu hình  “dpkg --configure dpkg”,
    sau đó thử lại.

en: dpkg not recorded as installed, cannot check for %s support!
vi: Theo dữ liệu hiện thời, dpkg không phải được cài đặt. Trong trường hợp này, không thể kiểm tra có hỗ trợ %s không.

en: Pre-Depends field
vi: Trường “phụ thuộc sẵn”

en: epoch
vi: thời điểm

en: long filenames
vi: tên tập tin dài

en: multiple Conflicts and Replaces
vi: có nhiều trường hợp Xung đột và Thay thế

en: multi-arch
vi: đa-kiến-trúc

en: cannot see how to satisfy pre-dependency:
     %s
vi: không biết cách thoả mãn quan hệ phụ thuộc sẵn:
     %s

en: cannot satisfy pre-dependencies for %.250s (wanted due to %.250s)
vi: không thể thoả mãn các quan hệ phụ thuộc sẵn cho %.250s (cần do %.250s)

en: obsolete option '--%s'; please use '--%s' instead
vi: tùy chọn “--%s” không còn được dùng nữa; hãy dùng “--%s” để thay thế

en: --compare-versions takes three arguments: <version> <relation> <version>
vi: “--compare-versions” (so sánh phiên bản) chấp nhận ba đối số: <version> (phiên bản 1) <relation> (quan hệ) và <version> (phiên bản 2)

en: --compare-versions bad relation
vi: “--compare-versions” (so sánh phiên bản) có quan hệ sai

en: version '%s' has bad syntax: %s
vi: phiên bản “%s” có cú pháp sai: %s

en: error processing %s (--%s):
     %s
vi: lỗi khi xử lý %s (--%s):
     %s

en: failed to allocate memory for new entry in list of failed packages: %s
vi: gặp lỗi khi cấp phát bộ nhớ cho mục nhập mới trong danh sách những gói gặp lỗi: %s

en: too many errors, stopping
vi: quá nhiều lỗi nghiêm trọng nên phải dừng

en: Errors were encountered while processing:
vi: Gặp lỗi khi xử lý:

en: Processing was halted because there were too many errors.
vi: Tiến trình bị dừng lại vì có quá nhiều lỗi.

en: package %s was on hold, processing it anyway as you requested
vi: gói %s bị giữ lại, vẫn xử lý nó như bạn yêu cầu

en: Package %s is on hold, not touching it.  Use --force-hold to override.
vi: Gói %s bị giữ lại nên không thao tác nó. Dùng “--force-hold” (buộc giữ lại) để đè.

en: overriding problem because --force enabled:
vi: có quyền cao hơn vấn đề này vì tuỳ chọn “--force” (ép buộc) đã được hiệu lực:

en: unable to open files list file for package `%.250s'
vi: không thể mở tập tin liệt kê nội dung gói “%.250s”

en: files list file for package '%.250s' missing; assuming package has no files currently installed
vi: thiếu tập tin liệt kê nội dung gói “%.250s”, coi gói này không có tập tin hiện thời được cài đặt

en: unable to stat files list file for package '%.250s'
vi: không thể lấy trạng thái về tập tin liệt kê nội dung gói “%.250s”

en: files list for package '%.250s' is not a regular file
vi: tập tin liệt kê nội dung gói “%.250s” không phải là tập tin thường

en: reading files list for package '%.250s'
vi: đọc danh sách tập tin từ gói “%.250s”

en: files list file for package '%.250s' is missing final newline
vi: tập tin liệt kê nội dung gói “%.250s” còn thiếu ký tự dòng mới cuối cùng

en: files list file for package `%.250s' contains empty filename
vi: tập tin liệt kê nội dung gói “%.250s” chứa tên tập tin rỗng

en: error closing files list file for package `%.250s'
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin liệt kê nội dung gói “%.250s”

en: (Reading database ...
vi: (Đang đọc cơ sở dữ liệu ...

en: %d file or directory currently installed.)
     | %d files and directories currently installed.)
vi[0]: %d tập tin hoặc thư mục hiện thời được cài đặt.)

en: not installed
vi: chưa cài đặt

en: not installed but configs remain
vi: không được cài đặt nhưng vẫn còn có các cấu hình

en: broken due to failed removal or installation
vi: bị vỡ do việc gỡ bỏ hoặc cài đặt bị lỗi

en: unpacked but not configured
vi: đã mở gói nhưng chưa cấu hình

en: broken due to postinst failure
vi: bị vỡ do việc bị lỗi sau khi cài đặt

en: awaiting trigger processing by another package
vi: đang đợi một gói khác xử lý bẫy

en: triggered
vi: đã sập bẫy

en: installed
vi: đã cài đặt

en: PATH is not set
vi: PATH chưa được đặt

en: '%s' not found in PATH or not executable
vi: “%s” không nằm trong PATH (đường dẫn đến phần mềm) hoặc không thực thi được

en: %d expected program not found in PATH or not executable
    %s | %d expected programs not found in PATH or not executable
    %s
vi[0]: %d cần chương trình nằm trong PATH (đường dẫn đến phần mềm) hoặc không thực thi được
    %s

en: Note: root's PATH should usually contain /usr/local/sbin, /usr/sbin and /sbin
vi: Chú ý: PATH của siêu người dùng nên chứa “/usr/local/sbin”, “/usr/sbin” và “/sbin”

en: unable to securely remove '%.255s'
vi: không thể gỡ bỏ bảo mật “%.255s”

en: rm command for cleanup
vi: chạy lệnh “rm” để dọn dẹp

en: unable to check existence of `%.250s'
vi: không thể kiểm tra sự tồn tại của “%.250s”

en: cannot read info directory
vi: không thể đọc thư mục thông tin

en: error trying to open %.250s
vi: gặp lỗi khi cố mở %.250s

en: corrupt info database format file '%s'
vi: sai hỏng tập tin định dạng thông tin của cơ sở dữ liệu “%s”

en: info database format (%d) is bogus or too new; try getting a newer dpkg
vi: định dạng cơ sở dữ liệu thông tin (%d) là giả hoặc quá mới; hãy thử dpkg bản mới hơn

en: Info file %s/%s not associated to any package
vi: Tập tin thông tin %s/%s không liên quan đến bất kỳ gói nào

en: error while writing '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi “%s”

en: Debian `%s' package management program version %s.
vi: Chương trình quản lý gói Debian “%s”, phiên bản %s.

en: Commands:
      -i|--install       <.deb file name> ... | -R|--recursive <directory> ...
      --unpack           <.deb file name> ... | -R|--recursive <directory> ...
      -A|--record-avail  <.deb file name> ... | -R|--recursive <directory> ...
      --configure        <package> ... | -a|--pending
      --triggers-only    <package> ... | -a|--pending
      -r|--remove        <package> ... | -a|--pending
      -P|--purge         <package> ... | -a|--pending
      --get-selections [<pattern> ...] Get list of selections to stdout.
      --set-selections                 Set package selections from stdin.
      --clear-selections               Deselect every non-essential package.
      --update-avail <Packages-file>   Replace available packages info.
      --merge-avail <Packages-file>    Merge with info from file.
      --clear-avail                    Erase existing available info.
      --forget-old-unavail             Forget uninstalled unavailable pkgs.
      -s|--status <package> ...        Display package status details.
      -p|--print-avail <package> ...   Display available version details.
      -L|--listfiles <package> ...     List files `owned' by package(s).
      -l|--list [<pattern> ...]        List packages concisely.
      -S|--search <pattern> ...        Find package(s) owning file(s).
      -C|--audit                       Check for broken package(s).
      --add-architecture <arch>        Add <arch> to the list of architectures.
      --remove-architecture <arch>     Remove <arch> from the list of architectures.
      --print-architecture             Print dpkg architecture.
      --print-foreign-architectures    Print allowed foreign architectures.
      --compare-versions <a> <op> <b>  Compare version numbers - see below.
      --force-help                     Show help on forcing.
      -Dh|--debug=help                 Show help on debugging.
vi: Các lệnh:
      -i|--install       <tên tập tin .deb> ... | -R|--recursive <thư mục> ...
             (cài đặt, đệ qui)
      --unpack           <tên tập tin .deb> ... | -R|--recursive <thư mục> ...
             (giải nén, đệ qui)
      -A|--record-avail  <tên tập tin .deb> ... | -R|--recursive <thư mục> ...
            (ghi lại các mục sẵn sàng, đệ qui)
      --configure        <tên gói> ... | -a|--pending    (cấu hình, chưa xử lý)
      --triggers-only    <tên gói> ... | -a|--pending    (chỉ các bẫy, chưa xử lý)
      -r|--remove        <tên gói> ... | -a|--pending    (gỡ bỏ, chưa xử lý)
      -P|--purge         <tên gói> ... | -a|--pending    (tẩy, chưa xử lý)
      --get-selections [<mẫu> ...]    Lấy danh sách các gói đã chọn ra đầu xuất tiêu chuẩn
      --set-selections                 Đặt các gói đã chọn từ đầu vào tiêu chuẩn.
      --clear-selections               Hủy chọn mọi gói không cốt yếu.
      --update-avail <tập tin gói>     Thay thế thông tin về các gói sẵn sàng.
      --merge-avail <tập tin gói>      Trộn với thông tin từ tập tin này.
      --clear-avail                    Xoá thông tin các gói sẵn có.
      --forget-old-unavail             Quên các gói không được cài đặt, không sẵn dùng.
      -s|--status <tên gói> ...        Hiện chi tiết về trạng thái của gói.
      -p|--print-avail <tên gói> ...   Hiện chi tiết về phiên bản sẵn sàng.
      -L|--listfiles <tên gói> ...     Liệt kê các tập tin được gói “sở hữu”.
      -l|--list [<mẫu> ...]            Liệt kê ngắn gọn các gói.
      -S|--search <mẫu> ...            Tìm các gói sở hữu những tập tin nào đó.
      -C|--audit                       Kiểm tra tìm gói bị hỏng.
      --add-architecture <ktrúc>       Thêm <ktrúc> vào danh sách kiến trúc.
      --remove-architecture <ktrúc>    Bỏ <ktrúc> từ danh sách kiến trúc.
      --print-architecture             In ra kiến trúc dpkg.
      --compare-versions <a> <op> <b>  So sánh hai số thứ tự phiên bản (xem dưới).
      --force-help                     Hiện trợ giúp về việc ép buộc.
      --print-foreign-architectures    Hiển thị các kiến trúc ngoại lai cho phép.
      -Dh|--debug=help                 Hiện trợ giúp về việc gỡ lỗi.

en:   -?, --help                       Show this help message.
          --version                    Show the version.
vi:   -?, --help                       Hiển thị trợ giúp.
          --version                    Hiển thị phiên bản.

en: Use dpkg -b|--build|-c|--contents|-e|--control|-I|--info|-f|--field|
     -x|--extract|-X|--vextract|--fsys-tarfile  on archives (type %s --help).
vi:  Để sử dụng với kho lưu (lệnh): dpkg
       -b|--build		xây dựng
       -c|--contents	nội dung
       -e|--control		điều khiển
       -I|--info		thông tin
       -f|--field		trường
       -x|--extract		giải nén
       -X|--vextract|	giải nén và liệt kê
       --fsys-tarfile	tập tin .tar hệ thống tập tin
     (gõ “%s --help” để xem trợ giúp).

en: For internal use: dpkg --assert-support-predepends | --predep-package |
      --assert-working-epoch | --assert-long-filenames | --assert-multi-conrep |
      --assert-multi-arch.
vi: Để dùng nội bộ (lệnh):dpkg --assert-support-predepends|		khẳng định hỗ trợ phụ thuộc sẵn
         --predep-package|				phụ thuộc sẵn gói
         --assert-working-epoch|			khẳng định kỷ nguyên hoạt động
         --assert-long-filenames|			khẳng định các tên tập tin dài
         --assert-multi-conrep|			khẳng định thông báo nhiều cấu hình
         --assert-multi-arch.			khẳng định đa kiến trúc

en: Options:
      --admindir=<directory>     Use <directory> instead of %s.
      --root=<directory>         Install on a different root directory.
      --instdir=<directory>      Change installation dir without changing admin dir.
      --path-exclude=<pattern>   Do not install paths which match a shell pattern.
      --path-include=<pattern>   Re-include a pattern after a previous exclusion.
      -O|--selected-only         Skip packages not selected for install/upgrade.
      -E|--skip-same-version     Skip packages whose same version is installed.
      -G|--refuse-downgrade      Skip packages with earlier version than installed.
      -B|--auto-deconfigure      Install even if it would break some other package.
      --[no-]triggers            Skip or force consequential trigger processing.
      --no-debsig                Do not try to verify package signatures.
      --no-act|--dry-run|--simulate
                                 Just say what we would do - don't do it.
      -D|--debug=<octal>         Enable debugging (see -Dhelp or --debug=help).
      --status-fd <n>            Send status change updates to file descriptor <n>.
      --status-logger=<command>  Send status change updates to <command>'s stdin.
      --log=<filename>           Log status changes and actions to <filename>.
      --ignore-depends=<package>,...
                                 Ignore dependencies involving <package>.
      --force-...                Override problems (see --force-help).
      --no-force-...|--refuse-...
                                 Stop when problems encountered.
      --abort-after <n>          Abort after encountering <n> errors.
vi: lênhTuỳ chọn:
      --admindir=<thư_mục>       Dùng <thư mục> này thay cho %s.
      --root=<thư_mục>           Cài đặt vào một thư mục gốc khác.
      --instdir=<thư_mục>        Chuyển đổi thư mục cài đặt mà không chuyển đổi thư mục quản trị.
      --path-exclude=<mẫu>       Đừng cài đặt đường dẫn nào tương ứng với mẫu hệ vỏ này.
      --path-include=<mẫu>       Bao gồm lại mẫu này sau khi bị loại trừ trước đó.
      -O|--selected-only         Bỏ qua gói nào không được lựa chọn để cài đặt hoặc nâng cấp.
      -E|--skip-same-version     Bỏ qua gói nào có cùng một phiên bản được cài đặt.
      -G|--refuse-downgrade      Bỏ qua gói nào có phiên bản cũ hơn phiên bản được cài đặt.
      -B|--auto-deconfigure      Cài đặt ngay cả nếu gây ra vấn đề cho gói khác.
      --[no-]triggers            Bỏ qua hoặc ép buộc xử lý bẫy gây nên do kết quả.
      --no-debsig                Không thẩm tra chữ ký của gói.
      --no-act|--dry-run|--simulate
                                 Chỉ diễn tả việc nên làm: đừng làm nó.
      -D|--debug=<bát_phân>      Bật chức năng gỡ rối (xem -Dhelp hoặc --debug=help).
      --status-fd <số>           Gửi bản cập nhật trạng thái cho bộ mô tả tập tin <số> này.
      --status-logger=<lệnh>     Gửi bản cập nhật trạng thái cho đầu ra chuẩn của <lệnh>.
      --log=<tên_tệp>            Ghi vào <tập tin> này các thay đổi trạng thái và các hành động.
      --ignore-depends=<tên_gói>,...
                                 Bỏ qua quan hệ phụ thuộc nào gồm có gói này.
      --force-...                Có quyền cao hơn vấn đề (xem --force-help).
      --no-force-...|--refuse-...
                                 Gặp vấn đề thì dừng lại.
      --abort-after <số>         Hủy bỏ sau khi gặp <số> lỗi.

en: Comparison operators for --compare-versions are:
      lt le eq ne ge gt       (treat empty version as earlier than any version);
      lt-nl le-nl ge-nl gt-nl (treat empty version as later than any version);
      < << <= = >= >> >       (only for compatibility with control file syntax).
vi:  Toán tử so sánh cho tùy chọn “--compare-versions” (so sánh hai phiên bản):
      lt le eq ne ge gt       (coi phiên bản rỗng là cũ hơn bất kỳ phiên bản nào);
      lt-nl le-nl ge-nl gt-nl (coi phiên bản rỗng là mới hơn bất kỳ phiên bản nào);
      < << <= = >= >> >       (chỉ để tương thích với cú pháp tập tin điều khiển.

en: Use `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management.
vi: Khuyên bạn nên dùng “dselect” hay “aptitude”
     để quản lý gói một cách thân thiện với người dùng.

en: Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages [*];
    Use `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management;
    Type dpkg -Dhelp for a list of dpkg debug flag values;
    Type dpkg --force-help for a list of forcing options;
    Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    
    Options marked [*] produce a lot of output - pipe it through `less' or `more' !
vi: Gõ câu lệnh “dpkg --help” để xem trợ giúp về cài đặt và hủy cài đặt gói phần mềm [*]
    Dùng “dselect” hoặc “aptitude” để quản lý các gói một cách thân thiện với người dùng;
    Gõ:
     • dpkg -Dhelp        để xem danh sách các giá trị cờ gỡ rối của dpkg;
     • dpkg --force-help  để xem danh sách các tuỳ chọn ép buộc;
     • dpkg-deb --help    để xem trợ giúp về thao tác tập tin kiểu “.deb”;
    
    Tuỳ chọn có dấu [*] thì xuất nhiều — hãy gửi qua ống dẫn cho “less” hoặc “more”.

en: Set all force options
vi: Đặt các tùy chọn ép buộc (force)

en: Replace a package with a lower version
vi: Thay thế một gói bằng một phiên bản cũ hơn

en: Configure any package which may help this one
vi: Cấu hình mọi gói mà nó có thể hỗ trợ gói này

en: Process incidental packages even when on hold
vi: Xử lý các gói phụ ngay cả khi chiếm

en: Try to (de)install things even when not root
vi: Thử cài/bỏ cài đặt những thứ ngay cả khi không phải siêu người dùng (root)

en: PATH is missing important programs, problems likely
vi: PATH thiếu các chương trình quan trọng, trục trặc có thể xảy ra

en: Install a package even if it fails authenticity check
vi: Cài đặt một gói thậm chí ngay cả khi không qua kiểm tra độ tin cậy

en: Process even packages with wrong versions
vi: Xử lý thậm chí các gói với phiên bản sai

en: Overwrite a file from one package with another
vi: Ghi đè lên tập tin từ một gói bằng một cái khác

en: Overwrite a diverted file with an undiverted version
vi: Ghi đè một tập tin “diverted” bằng một phiên bản “undiverted”

en: Overwrite one package's directory with another's file
vi: Ghi đè một thư mục của gói bằng tập tin của cái khác

en: Do not perform safe I/O operations when unpacking
vi: Không thực hiện các thao tác I/O an toàn khi giải nén gói

en: Always use the new config files, don't prompt
vi: Luôn dùng các tập tin cấu hình mới, không cần hỏi

en: Always use the old config files, don't prompt
vi: Luôn dùng các tập tin cấu hình cũ, không cần hỏi

en: Use the default option for new config files if one
                             is available, don't prompt. If no default can be found,
                             you will be prompted unless one of the confold or
                             confnew options is also given
vi: Dùng tùy chọn mặc định cho các tập tin cấu hình mới nếu có một
                             cái sẵn để dùng, đừng hỏi lại. Nếu không tìm thấy cái
                             nào, bạn sẽ được nhắc trừ phi có một tùy chọn cấu hình cũ
                             hoặc mới cũng đồng thời được đưa ra

en: Always install missing config files
vi: Luôn cài đặt các tập tin cấu hình còn thiếu

en: Offer to replace config files with no new versions
vi: Đề nghị thay thế tập tin cấu hình bằng cái có phiên bản không mới hơn

en: Process even packages with wrong or no architecture
vi: Xử lý ngay cả khi các gói có kiến trúc sai hoặc không có kiến trúc

en: Install even if it would break another package
vi: Cài đặt ngay cả khi nó có thể làm hỏng gói khác

en: Allow installation of conflicting packages
vi: Cho phép sự cài đặt của các gói xung đột

en: Turn all dependency problems into warnings
vi: Đặt tất cả các vấn đề liên quan đến phụ thuộc thành cảnh báo

en: Turn dependency version problems into warnings
vi: Đặt tất cả các vấn đề liên quan đến phiên bản thành cảnh báo

en: Remove packages which require installation
vi: Gõ bỏ các gói, cái mà được yêu cầu cài đặt

en: Remove an essential package
vi: Gỡ bỏ một gói cơ bản

en: Generally helpful progress information
vi: Đại để, thông tin nào về tiến trình hữu dụng

en: Invocation and status of maintainer scripts
vi: Gọi và theo dõi trạng thái của các văn lệnh bảo trì

en: Output for each file processed
vi: Kết xuất cho từng tập tin đã được xử lý

en: Lots of output for each file processed
vi: Quá nhiều kết xuất cho từng tập tin được xử lý

en: Output for each configuration file
vi: Kết xuất cho từng tập tin cấu hình

en: Lots of output for each configuration file
vi: Quá nhiều kết xuất cho mỗi tập tin cấu hình

en: Dependencies and conflicts
vi: Các phần phụ thuộc và xung đột

en: Lots of dependencies/conflicts output
vi: Quá nhiều kết xuất của gói-phụ-thuộc/xung-đột

en: Trigger activation and processing
vi: Kích hoạt bẫy và xử lý

en: Lots of output regarding triggers
vi: Quá nhiều kết xuất liên quan đến các bẫy

en: Silly amounts of output regarding triggers
vi: Kết xuất từ các bẫy nhiều khủng khiếp

en: Lots of drivel about eg the dpkg/info directory
vi: Quá nhiều phí phạm chẳng hạn như thư mục dpkg/info

en: Insane amounts of drivel
vi: Quá lãng phí

en: %s debugging option, --debug=<octal> or -D<octal>:
    
     Number  Ref. in source   Description
vi: tùy chọn gỡ lỗi %s, --debug=<bát-phân> hoặc -D<bát-phân>:
    
     Số      Ref. trong nguồn  Mô tả

en: 
    Debugging options can be mixed using bitwise-or.
    Note that the meanings and values are subject to change.
vi: 
    Các tùy chọn gỡ lỗi có thể được trộn với nhau dùng phép lôgíc hoăc (bitwise-or).
    Chú ý là nghĩa và giá trị là các chủ đề để thay đổi.

en: --%s requires a positive octal argument
vi: tùy chọn “--%s” yêu cầu một đối số hệ bát phân nguyên dương

en: null package name in --%s comma-separated list '%.250s'
vi: gặp tên gói vô giá trị “--%s” trong danh sách định giới bằng dấu phẩy “%.250s”

en: --%s needs a valid package name but '%.250s' is not: %s
vi: “--%s” cần một tên gói hợp lệ nhưng “%.250s” không phải: %s

en: invalid integer for --%s: `%.250s'
vi: số nguyên không hợp lệ cho “--%s”: “%.250s”

en: error executing hook '%s', exit code %d
vi: gặp lỗi khi thực hiện hàm móc “%s”, mã thoát %d

en: status logger
vi: bộ ghi nhật ký trạng thái

en: --%s takes one argument
vi: --%s nhận một đối số

en: architecture '%s' is illegal: %s
vi: kiến trúc “%s” là không hợp lệ: %s

en: architecture '%s' is reserved and cannot be added
vi: kiến trúc “%s” là để dự trữ và không thể thêm vào

en: cannot remove non-foreign architecture '%s'
vi: không thể gỡ bỏ kiến trúc non-foreign (không ngoại lai) “%s”

en: removing architecture '%s' currently in use by database
vi: gỡ bỏ kiến trúc “%s” hiện nay đang được dùng bởi cơ sở dữ liệu

en: cannot remove architecture '%s' currently in use by the database
vi: không thể gỡ bỏ kiến trúc “%s” hiện tại đang được dùng bởi cơ sở dữ liệu

en: %s forcing options - control behaviour when problems found:
      warn but continue:  --force-<thing>,<thing>,...
      stop with error:    --refuse-<thing>,<thing>,... | --no-force-<thing>,...
     Forcing things:
vi: các tùy chọn ép buộc cho %s - điều khiển cách ứng xử khi trục trặc nảy sinh:
      cảnh báo nhưng vẫn tiếp tục:  --force-<thứ>,<thứ>,...
      dừng lại với lỗi:             --refuse-<thứ>,<thứ>,... | --no-force-<thứ>,...
     Các “thứ” ép buộc là:

en: 
    WARNING - use of options marked [!] can seriously damage your installation.
    Forcing options marked [*] are enabled by default.
vi: 
    CẢNH BÁO - dùng các tùy chọn được đánh dấu [!] có thể
    gây nên các lỗi nghiêm trong đối với việc cài đặt của bạn.
    Ép buộc các tùy chọn được đánh dấu [*] được bật theo mặc định.

en: unknown force/refuse option `%.*s'
vi: không rõ tùy chọn ép buộc hoặc từ chối “%.*s”

en: obsolete force/refuse option '%s'
vi: quá cũ tùy chọn ép buộc hoặc từ chối “%s”

en: --%s takes exactly one argument
vi: --%s chỉ chấp nhận một đối số

en: couldn't open `%i' for stream
vi: không thể mở “%i” cho luồng dữ liệu

en: unexpected eof before end of line %d
vi: gặp kết thúc tập tin bất thường trước kết thúc dòng %d

en: need an action option
vi: cần một tùy chọn hành động

en: unable to setenv for subprocesses
vi: không thể chạy “setenv” cho tiến trình con

en: you must specify packages by their own names, not by quoting the names of the files they come in
vi: bạn phải ghi rõ mỗi gói bằng tên riêng của nó, không phải bằng tên của tập tin .deb chứa nó

en: --%s --pending does not take any non-option arguments
vi: “--%s --pending” (hoãn) không chấp nhận đối số khác tùy chọn

en: --%s needs at least one package name argument
vi: “--%s” cần ít nhất một đối số kiểu tên gói

en: Package %s listed more than once, only processing once.
vi: Gói %s được liệt kê nhiều lần nên chỉ xử lý một lần.

en: More than one copy of package %s has been unpacked
     in this run !  Only configuring it once.
vi: Nhiều bản sao của gói %s đã được mở gói
    trong lần chạy này ! Chỉ cấu hình nó một lần.

en: package %.250s is not ready for trigger processing
     (current status `%.250s' with no pending triggers)
vi: gói %.250s chưa sẵn sàng để xử lý bẫy
     (trạng thái hiện thời “%.250s”, không có bẫy chưa xử lý)

en:   Package %s which provides %s is to be removed.
vi:   Gói %s mà cung cấp %s sẽ bị gỡ bỏ.

en:   Package %s is to be removed.
vi:   Gói %s sẽ bị gỡ bỏ.

en:   Version of %s on system is %s.
vi:   Phiên bản của %s trên hệ thống là %s.

en:   Package %s which provides %s awaits trigger processing.
vi:   Gói %s mà cung cấp %s cũng đợi xử lý bẫy.

en:   Package %s awaits trigger processing.
vi:   Gói %s cũng đợi xử lý bẫy.

en: also configuring '%s' (required by '%s')
vi: cũng cấu hình “%s” (yêu cầu bởi “%s”)

en:   Package %s which provides %s is not configured yet.
vi:   Chưa cấu hình gói %s mà cung cấp %s.

en:   Package %s is not configured yet.
vi:   Chưa cấu hình gói %s.

en:   Package %s which provides %s is not installed.
vi:   Chưa cài đặt gói %s mà cung cấp %s.

en:   Package %s is not installed.
vi:   Chưa cài đặt gói %s.

en:  %s (%s) breaks %s and is %s.
vi:  %s (%s) vỡ %s, cũng %s.

en:   %s (%s) provides %s.
vi:   %s (%s) cung cấp %s.

en:   Version of %s to be configured is %s.
vi:   Phiên bản của %s cần cấu hình là %s.

en:  depends on
vi:  phụ thuộc vào

en: ; however:
vi: ; tuy nhiên:

en: error ensuring `%.250s' doesn't exist
vi: gặp lỗi khi bảo đảm “%.250s” không tồn tại

en: split package reassembly
vi: Chia gói ra thành nhiều phần

en: reassembled package file
vi: tập tin gói đã tập hợp lại

en: Authenticating %s ...
vi: Đang xác thực %s ...

en: package signature verification
vi: thẩm tra chữ ký của gói

en: verification on package %s failed!
vi: thẩm định trên gói “%s” gặp lỗi!

en: verification on package %s failed; but installing anyway as you requested
vi: thẩm tra gói %s gặp lỗi; nhưng vẫn đang cài đặt như bạn yêu cầu.

en: passed
vi: đã qua

en: unable to create temporary directory
vi: không thể tạo thư mục tạm thời

en: package %s has too many Conflicts/Replaces pairs
vi: gói %s có quá nhiều cặp Xung đột/Thay thế

en: unable to delete control info file `%.250s'
vi: không thể xóa tập tin thông tin điều khiển “%.250s”

en: old version of package has overly-long info file name starting `%.250s'
vi: phiên bản cũ của gói có tên tập tin thông tin quá dài bắt đầu “%.250s”

en: unable to remove obsolete info file `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ tập tin thông tin cũ “%.250s”

en: unable to install (supposed) new info file `%.250s'
vi: không thể cài đặt tập tin thông tin (giả thiết) mới “%.250s”

en: unable to open temp control directory
vi: không thể mở thư mục điều khiển tạm thời

en: package contains overly-long control info file name (starting `%.50s')
vi: gói chứa tên tập tin thông tin điều khiển quá dài (bắt đầu “%.50s”)

en: package control info contained directory `%.250s'
vi: thông tin điều khiển gói chứa thư mục “%.250s”

en: package control info rmdir of `%.250s' didn't say not a dir
vi: việc rmdir (gỡ bỏ thư mục) kiểu thông tin điều khiển gói của “%.250s” không nói “không phải là thư mục”

en: package %s contained list as info file
vi: gói %s chứa một danh sách dưới dạng tập tin thông tin

en: unable to install new info file `%.250s' as `%.250s'
vi: không thể cài đặt tập tin thông tin mới “%.250s” dưới dạng “%.250s”

en: (Noting disappearance of %s, which has been completely replaced.)
vi: (Đang ghi lưu sự biến mất của %s, mà đã hoàn toàn được thay thế.)

en: cannot access archive
vi: không thể truy cập kho lưu

en: package control information extraction
vi: rút trích thông tin điều khiển gói

en: Recorded info about %s from %s.
vi: Đã ghi lưu thông tin về %s từ %s.

en: package architecture (%s) does not match system (%s)
vi: kiến trúc gói (%s) không khớp với hệ thống (%s)

en: regarding %s containing %s, pre-dependency problem:
    %s
vi: về %s chứa %s, vấn đề quan hệ phụ thuộc sẵn:
    %s

en: pre-dependency problem - not installing %.250s
vi: vấn đề quan hệ phụ thuộc sẵn nên không cài đặt %.250s

en: ignoring pre-dependency problem!
vi: đang lờ vấn đề về quan hệ phụ thuộc sẵn.

en: Preparing to replace %s %s (using %s) ...
vi: Đang chuẩn bị thay thế %s %s (bằng %s) ...

en: Unpacking %s (from %s) ...
vi: Đang mở gói %s (từ %s) ...

en: name of conffile (starting `%.250s') is too long (>%d characters)
vi: tên của tập tin cấu hình (bắt đầu “%.250s”) quá dài (>%d ký tự)

en: read error in %.250s
vi: gặp lỗi đọc trong %.250s

en: error closing %.250s
vi: gặp lỗi khi đóng %.250s

en: De-configuring %s, to allow removal of %s ...
vi: Đang huỷ cấu hình %s, để có khả năng gỡ bỏ %s ...

en: De-configuring %s ...
vi: Đang hủy cấu hình %s ...

en: Unpacking replacement %.250s ...
vi: Đang mở gói thay thế %.250s ...

en: package filesystem archive extraction
vi: sự rút trích hệ thống tập tin kho lưu của gói

en: error reading dpkg-deb tar output
vi: gặp lỗi khi đọc kết xuất tar của “dpkg-deb”

en: corrupted filesystem tarfile - corrupted package archive
vi: tập tin .tar của hệ thống tập tin bị hỏng — kho lưu gói bị hỏng

en: cannot zap possible trailing zeros from dpkg-deb: %s
vi: không thể sửa đổi các số không chèn thêm có thể được từ dpkg-deb: %s

en: could not stat old file '%.250s' so not deleting it: %s
vi: không thể lấy trạng thái về tập tin cũ “%.250s” nên không xoá bỏ nó: %s

en: unable to delete old directory '%.250s': %s
vi: không thể xoá bỏ thư mục cũ “%.250s”: %s

en: old conffile '%.250s' was an empty directory (and has now been deleted)
vi: tập tin cấu hình cũ “%.250s” là một thư mục trống (thì đã được xoá bỏ)

en: unable to stat other new file `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về tập tin mới khác “%.250s”

en: old file '%.250s' is the same as several new files! (both '%.250s' and '%.250s')
vi: tập tin cũ “%.250s” là cùng một tập tin với vài tập tin mới (cả hai “%.250s” và “%.250s”)

en: unable to securely remove old file '%.250s': %s
vi: không thể gỡ bỏ bảo mật tập tin cũ “%.250s”: %s

note: TRANSLATORS: This is the header that appears on 'dpkg-query -l'. The * string should remain under 80 characters. The uppercase letters in * the state values denote the abbreviated letter that will appear on * the first three columns, which should ideally match the English one * (e.g. Remove → supRim
en: Desired=Unknown/Install/Remove/Purge/Hold
    | Status=Not/Inst/Conf-files/Unpacked/halF-conf/Half-inst/trig-aWait/Trig-pend
    |/ Err?=(none)/Reinst-required (Status,Err: uppercase=bad)
vi: Desired=Unknown/Install/Remove/Purge/Hold
    Chú ý: Những ký tự viết HOA là dạng viết tắt.
    Mong muốn=:
     u	không rõ
     i	cài đặt
     r	gỡ bỏ
     p	tẩy
     j	giữ lại
    
    | Status=Not/Inst/Conf-files/Unpacked/halF-conf/Half-inst/trig-aWait/Trig-pend
    (Trạng thái=)
     Not	không có
     Inst	được cài đặt
     Conf-files	tập tin cấu hình
     Unpacked	đã giải nén
     halF-conf	nửa cấu hình
     Half-inst	nửa cài đặt
     trig-aWait	đợi bẫy
     Trig-pend	bẫy bị hoãn
    
    |/ Err?=(none)/Reinst-required
    Lỗi?=(không)/Yêu-cầu-cài-đặt-lại
    Chú ý: Status và Err: Không áp dụng kiểu viết tắt như ở trên.

en: Name
vi: Tên

en: Version
vi: Phiên bản

en: Architecture
vi: Kiến trúc

en: Description
vi: Mô tả

en: no packages found matching %s
vi: không tìm thấy gói nào khớp với %s

en: diversion by %s from: %s
vi: bị trệch bởi %s từ: %s

en: diversion by %s to: %s
vi: bị trệch bởi %s tới: %s

en: local diversion from: %s
vi: trệch nội bộ từ: %s

en: local diversion to: %s
vi: bị trệch nội bộ tới: %s

en: --search needs at least one file name pattern argument
vi: “--search” cần ít nhất một đối số là kiểu mẫu tên tập tin

en: no path found matching pattern %s
vi: không có đường dẫn nào khớp với mẫu “%s”

en: package '%s' is not installed and no information is available
vi: Gói “%s” không được cài đặt và không có thông tin nào cả

en: package '%s' is not available
vi: gói “%s” không sẵn sàng

en: package '%s' is not installed
vi: chưa cài đặt gói “%s”

en: Package `%s' does not contain any files (!)
vi: Gói “%s” không chứa tập tin nào (!)

en: locally diverted to: %s
vi: bị trệch nội bộ tới: %s

en: package diverts others to: %s
vi: gói làm trệch những gói khác tới: %s

en: diverted by %s to: %s
vi: bị trệch bởi %s tới: %s

en: Use dpkg --info (= dpkg-deb --info) to examine archive files,
    and dpkg --contents (= dpkg-deb --contents) to list their contents.
vi: Dùng lệnh:
    “dpkg --info” (= “dpkg-deb --info”)
    		để kiểm tra xem các tập tin kho lưu,
    và
    “dpkg --contents” (= “dpkg-deb --contents”)
    		để liệt kê nội dung của chúng.

en: error in show format: %s
vi: lỗi trong định dạng “show”: %s

en: control file contains %c
vi: tập tin điều khiển chứa %c

en: --%s takes at most two arguments
vi: “--%s” chấp nhận nhiều nhất hai đối số

en: --%s takes one package name argument
vi: “--%s” nhận một đối số là tên gói

en: --%s takes exactly two arguments
vi: --%s cần chính xác hai đối số

en: control file '%s' does not exist
vi: tập tin điều khiển “%s” chưa tồn tại

en: Debian %s package management program query tool version %s.
vi: Chương trình quản lý gói %s của Debian, phiên bản %s.

en: Commands:
      -s|--status <package> ...        Display package status details.
      -p|--print-avail <package> ...   Display available version details.
      -L|--listfiles <package> ...     List files `owned' by package(s).
      -l|--list [<pattern> ...]        List packages concisely.
      -W|--show [<pattern> ...]        Show information on package(s).
      -S|--search <pattern> ...        Find package(s) owning file(s).
         --control-list <package>      Print the package control file list.
         --control-show <package> <file>
                                       Show the package control file.
      -c|--control-path <package> [<file>]
                                       Print path for package control file.
vi: Các lệnh:
      -s|--status <tên_gói> ...        Hiển thị chi tiết về trạng thái gói
      -p|--print-avail <tên_gói> ...   Hiển thị chi tiết sẵn có về phiên bản
      -L|--listfiles <tên_gói> ...     Liệt kê những tập tin được gói “sở hữu”
      -l|--list [<mẫu> ...]            Liệt kê ngắn gọn các gói
      -W|--show <mẫu> ...              Hiển thị thông tin về gói
      -S|--search <mẫu> ...            Tìm những gói “sở hữu” tập tin
         --control-list <gói>          Hiển thị danh sách tập tin điều khiển gói.
         --control-show <gói> <file>
                                       Hiển thị tập tin điều khiển gói.
      -c|--control-path <gói> [<tệp>]  In ra đường dẫn đến tập tin điều khiển gói

en: Options:
      --admindir=<directory>           Use <directory> instead of %s.
      --load-avail                     Use available file on --show and --list.
      -f|--showformat=<format>         Use alternative format for --show.
vi: Tùy chọn:
      --admindir=<thư_mục>             Dùng thư mục này thay cho “%s”
      --load-avail                     Dùng các tập tin có thể cho “--show” và “--list”.
      -f|--showformat=<định_dạng>      Dùng định dạng thay thế cho “--show”

en: Format syntax:
      A format is a string that will be output for each package. The format
      can include the standard escape sequences \n (newline), \r (carriage
      return) or \\ (plain backslash). Package information can be included
      by inserting variable references to package fields using the ${var[;width]}
      syntax. Fields will be right-aligned unless the width is negative in which
      case left alignment will be used.
vi: Cú pháp định dạng:
      Định dạng là chuỗi sẽ được xuất cho mỗi gói.
      Định dạng có thể gồm các dãy thoát chuẩn:
    	\n		dòng mới
    	\r		xuống dòng
    	\\		gạch ngược chuẩn
      Có thể gồm thông tin về gói bằng cách chèn tham chiếu biến
      đến trường gói, dùng cú pháp “${var[;width]}”.
      Trường được canh lề phải, nếu độ rộng không âm
      (trong trường hợp đó, canh lề trái).

en: Use --help for help about querying packages.
vi: Hãy sử dụng tuỳ chọn trợ giúp “--help” để tìm trợ giúp về chức năng truy vấn gói.

en: ignoring request to remove %.250s which isn't installed
vi: đang lờ yêu cầu gỡ bỏ gói mà nó chưa cài đặt %.250s

en: ignoring request to remove %.250s, only the config
     files of which are on the system; use --purge to remove them too
vi: đang lờ yêu cầu gỡ bỏ %.250s,
     chỉ có những tập tin cấu hình của nó còn lại trên hệ thống.
     Hãy dùng tùy chọn “--purge” (tẩy) nếu bạn muốn gỡ bỏ chúng đi.

en: This is an essential package - it should not be removed.
vi: Đây là một gói chủ yếu — đừng gỡ bỏ nó.

en: dependency problems prevent removal of %s:
    %s
vi: vấn đề quan hệ phụ thuộc ngăn cản việc gỡ bỏ %s:
    %s

en: dependency problems - not removing
vi: gặp vấn đề quan hệ phụ thuộc nên không gỡ bỏ

en: %s: dependency problems, but removing anyway as you requested:
    %s
vi: %s: vấn đề quan hệ phụ thuộc, nhưng vẫn gỡ bỏ như bạn yêu cầu:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting a removal.
vi: Gói ở trong tình trạng rất không ổn định.
    Khuyên bạn cài đặt lại nó trước khi thử gỡ bỏ nó.

en: Would remove or purge %s ...
vi: Nên gỡ bỏ hoặc tẩy %s ...

en: Removing %s ...
vi: Đang gỡ bỏ %s ...

en: while removing %.250s, unable to remove directory '%.250s': %s - directory may be a mount point?
vi: trong khi gỡ bỏ %.250s, không thể gỡ bỏ thư mục “%.250s”:
    %s — thư mục có thể là một điểm gắm không?

en: unable to securely remove '%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ bảo mật “%.250s”

en: while removing %.250s, directory '%.250s' not empty so not removed
vi: trong khi gỡ bỏ %.250s, thư mục “%.250s” không trống nên không được gỡ bỏ

en: cannot remove '%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ “%.250s”

en: Purging configuration files for %s ...
vi: Đang tẩy các tập tin cấu hình cho %s ...

en: cannot remove old config file `%.250s' (= `%.250s')
vi: không thể gỡ bỏ tập tin cấu hình cũ “%.250s” (= “%.250s”)

en: cannot read config file dir `%.250s' (from `%.250s')
vi: không thể đọc thư mục tập tin cấu hình “%.250s” (từ “%.250s”)

en: cannot remove old backup config file `%.250s' (of `%.250s')
vi: không thể gỡ bỏ tập tin cấu hình sao lưu cũ “%.250s” (của “%.250s”)

en: cannot remove old files list
vi: không thể gỡ bỏ danh sách các tập tin cũ

en: can't remove old postrm script
vi: không thể gỡ bỏ văn lệnh postrm (sau khi gỡ bỏ) cũ

en: unable to set execute permissions on `%.250s'
vi: không thể đặt quyền thực hiện cho “%.250s”

en: admindir must be inside instdir for dpkg to work properly
vi: “admindir” phải nằm trong “instdir” để dpkg có thể hoạt động đúng đắn

en: failed to chroot to `%.250s'
vi: lỗi chroot (chuyển gốc) tới “%.250s”

en: failed to chdir to `%.255s'
vi: lỗi chdir (chuyển đổi thư mục) sang “%.255s”

en: unable to setenv for maintainer script
vi: không thể setenv (đặt môi trường) cho văn lệnh bảo trì

en: installed %s script
vi: đã cài đặt văn lệnh %s

en: unable to stat %s `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về %s “%.250s”

en: new %s script
vi: văn lệnh %s mới

en: old %s script
vi: văn lệnh %s cũ

en: unable to stat %s '%.250s': %s
vi: không thể lấy trạng thái về %s “%.250s”: %s

en: trying script from the new package instead ...
vi: đang thử văn lệnh từ gói mới để thay thế ...

en: there is no script in the new version of the package - giving up
vi: không có văn lệnh trong phiên bản mới của gói nên chịu thua

en: ... it looks like that went OK
vi: ... có vẻ như việc đã làm được

en: unexpected eof in package name at line %d
vi: gặp kết thúc tập tin bất thường trong tên gói trên dòng %d

en: unexpected end of line in package name at line %d
vi: gặp kết thúc dòng bất thường trong tên gói trên dòng %d

en: unexpected eof after package name at line %d
vi: gặp kết thúc tập tin bất thường sau tên gói trên dòng %d

en: unexpected end of line after package name at line %d
vi: gặp kết thúc dòng bất thường sau tên gói trên dòng %d

en: unexpected data after package and selection at line %d
vi: gặp dữ liệu bất thường sau gói và vùng chọn trên dòng %d

en: illegal package name at line %d: %.250s
vi: gặp tên gói không hợp lệ trên dòng %d: %.250s

en: package not in database at line %d: %.250s
vi: gói không nằm trong cơ sở dữ liệu tại dòng %d: %.250s

en: unknown wanted status at line %d: %.250s
vi: trạng thái mong muốn không rõ trên dòng %d: %.250s

en: read error on standard input
vi: lỗi đọc trên thiết bị nhập chuẩn

en: Use --help for help about overriding file stat information.
vi: Hãy sử dụng tuỳ chọn trợ giúp “--help” để tìm trợ giúp về chức năng thống kê gói.

en: Commands:
      --add <owner> <group> <mode> <file>
                               add a new entry into the database.
      --remove <file>          remove file from the database.
      --list [<glob-pattern>]  list current overrides in the database.
vi: Lệnh:
      --add <chủ_sở_hữu> <nhóm> <chế_độ> <tệp>
                               thêm vào cơ sở dữ liệu một mục nhập mới
      --remove <tệp>           gỡ bỏ khỏi cơ sở dữ liệu tập tin này
      --list [<mẫu_glob>]      liệt kê những sự đè lên hiện thời trong cơ sở dữ liệu

en: Options:
      --admindir <directory>   set the directory with the statoverride file.
      --update                 immediately update file permissions.
      --force                  force an action even if a sanity check fails.
      --quiet                  quiet operation, minimal output.
      --help                   show this help message.
      --version                show the version.
vi: Tuỳ chọn:
      --admindir <thư_mục>     đặt thư mục dùng tập tin statoverride.
      --update                 ngay lập tức cập nhật các quyền hạn tập tin.
      --force                  ép buộc hành động đó, ngay cả nếu bị sai kiểm tra sự đúng mực.
      --quiet                  chạy im lặng, không xuất nhiều.
      --help                   hiển thị trợ giúp này.
      --version                hiển thị phiên bản phần mềm.

en: stripping trailing /
vi: đang tước các dấu gạch chéo / theo sau

en: --%s needs four arguments
vi: --%s cần bốn đối số

en: an override for '%s' already exists, but --force specified so will be ignored
vi: có một sự ghi đè cho “%s”, nhưng mà bị bỏ qua vì “--force” (ép buộc) được đưa ra

en: an override for '%s' already exists; aborting
vi: một sự ghi đè cho “%s” đã xảy ra; nên hủy bỏ

en: --update given but %s does not exist
vi: tùy chọn “--update” (cập nhật) đưa ra nhưng %s không tồn tại

en: no override present
vi: không có ghi đè hiện diện

en: --update is useless for --remove
vi: tùy chọn “--update” (cập nhật) vô ích cho “--remove” (gỡ bỏ)

en: syntax error: invalid uid in statoverride file
vi: lỗi cú pháp: gặp UID sai trong tập tin stateoverride

en: syntax error: unknown user '%s' in statoverride file
vi: lỗi cú pháp: gặp người dùng không rõ “%s” trong tập tin stateoverride

en: syntax error: invalid gid in statoverride file
vi: lỗi cú pháp: gặp GID sai trong tập tin stateoverride

en: syntax error: unknown group '%s' in statoverride file
vi: lỗi cú pháp: gặp nhóm không rõ “%s” trong tập tin stateoverride

en: syntax error: invalid mode in statoverride file
vi: lỗi cú pháp: gặp trạng thái sai trong tập tin stateoverride

en: failed to open statoverride file
vi: lỗi mở tập tin statoverride

en: failed to fstat statoverride file
vi: lỗi fstat tập tin statoverride

en: failed to fstat previous statoverride file
vi: lỗi fstat tập tin statoverride trước

en: reading statoverride file '%.250s'
vi: đang đọc tập tin “statoverride” “%.250s”

en: statoverride file is missing final newline
vi: tập tin statoverride còn thiếu ký tự dòng mới cuối cùng

en: statoverride file contains empty line
vi: tập tin statoverride chứa dòng trống

en: syntax error in statoverride file
vi: gặp lỗi cú pháp trong tập tin stateoverride

en: unexpected end of line in statoverride file
vi: gặp kết thúc dòng bất thường trong tập tin stateoverride

en: multiple statoverrides present for file '%.250s'
vi: có nhiều statoverride (sự ghi đè lên trạng thái) cho tập tin “%.250s”

en: Type dpkg-trigger --help for help about this utility.
vi: Gõ “dpkg-trigger --help” để xem trợ giúp về tiện ích này.

en: Debian %s package trigger utility version %s.
vi: Tiện ích gây nên gói %s của Debian, phiên bản %s.

en: Usage: %s [<options> ...] <trigger-name>
           %s [<options> ...] <command>
vi: Cách dùng: %s [<tùy_chọn> ...] <tên_bẫy>
               %s [<tùy_chọn> ...] <câu_lệnh>

en: Commands:
      --check-supported                Check if the running dpkg supports triggers.
vi: Câu lệnh:
      --check-supported                Kiểm tra nếu dpkg đang chạy có hỗ trợ bẫy không.

en: Options:
      --admindir=<directory>           Use <directory> instead of %s.
      --by-package=<package>           Override trigger awaiter (normally set
                                         by dpkg).
      --no-await                       No package needs to await the processing.
      --no-act                         Just test - don't actually change anything.
vi: Tuỳ chọn:
      --admindir=<thư_mục>             Dùng thư mục này thay cho %s.
      --by-package=<tên_gói>           Có quyền cao hơn sự đợi bẫy
                                          (bình thường được dpkg đặt).
      --no-await                       Không có gói nào cần đợi xử lý.
      --no-act                         Chỉ thử, không phải thật thay đổi gì.

en: must be called from a maintainer script (or with a --by-package option)
vi: phải được gọi từ văn lệnh bảo trì (hoặc với một tùy chọn --by-package)

en: triggers data directory not yet created
vi: chưa tạo thư mục dữ liệu cho các bẫy

en: trigger records not yet in existence
vi: bản ghi của bẫy chưa tồn tại

en: takes one argument, the trigger name
vi: chấp nhận 1 đối số, tên bẫy

en: illegal awaited package name '%.250s': %.250s
vi: tên gói mong đợi không hợp lệ “%.250s”: %.250s

en: invalid trigger name `%.250s': %.250s
vi: tên bẫy không hợp lệ “%.250s”: %.250s

en: cycle found while processing triggers:
     chain of packages whose triggers are or may be responsible:
vi: phát hiện chu kỳ tuần hoàn trong khi xử lý bẫy:
     móc xích của các gói mà sở hữu bẫy có hoặc không thể đáp ứng:

en: 
     packages' pending triggers which are or may be unresolvable:
vi: 
     các bẫy chưa xử lý của gói mà có thể không thể giải quyết:

en: triggers looping, abandoned
vi: bẫy đi vòng lặp nên bị hủy

en: Processing triggers for %s ...
vi: Đang xử lý các bẫy đối với %s ...

en: --%s needs exactly one Packages-file argument
vi: --%s cần chính xác một đối sô Packages-file

en: unable to access dpkg status area for bulk available update
vi: không thể truy cập vùng trạng thái dpkg cho việc cập nhật sẵn sàng hàng loạt

en: bulk available update requires write access to dpkg status area
vi: việc cập nhật sẵn sàng hàng loạt yêu cầu quyền ghi vào vùng trạng thái dpkg

en: Replacing available packages info, using %s.
vi: Đang thay thế thông tin gói sẵn có, bằng %s.

en: Updating available packages info, using %s.
vi: Đang cập nhật thông tin gói sẵn sàng, bằng %s.

en: Information about %d package was updated.
     | Information about %d packages was updated.
vi[0]: Thông tin về %d gói đã được cập nhật.

en: obsolete '--%s' option; unavailable packages are automatically cleaned up
vi: gặp tuỳ chọn “--%s” quá cũ; các gói không sẵn sàng được tự động làm sạch

en: file name '%.50s...' is too long
vi: tên tập tin “%.50s..” quá dài

en: unable to stat file name '%.250s'
vi: không thể lấy trạng thái về tên tập tin “%.250s”

en: unable to stat control directory
vi: không thể lấy trạng thái về thư mục điều khiển

en: control directory is not a directory
vi: thư mục điều khiển không phải là một thư mục

en: control directory has bad permissions %03lo (must be >=0755 and <=0775)
vi: thư mục điều khiển có quyền hạn sai %03lo (phải ≥0755 và ≤0775)

en: maintainer script `%.50s' is not a plain file or symlink
vi: văn lệnh dùng để bảo trì “%.50s” không phải là tập tin chuẩn hay liên kết mềm

en: maintainer script `%.50s' has bad permissions %03lo (must be >=0555 and <=0775)
vi: văn lệnh nhà duy trì “%.50s” có quyền hạn sai %03lo (phải ≥0755 và ≤0775)

en: maintainer script `%.50s' is not stattable
vi: văn lệnh nhà duy trì “%.50s” không có khả năng cung cấp các thông tin

en: error opening conffiles file
vi: gặp lỗi khi mở tập tin cấu hình

en: empty string from fgets reading conffiles
vi: chuỗi rỗng từ fgets đọc các tập tin cấu hình

en: conffile name '%.50s...' is too long, or missing final newline
vi: tên tập tin cấu hình “%.50s...” quá dài, hoặc nó còn thiếu ký tự dòng mới cuối cùng

en: conffile filename '%s' contains trailing white spaces
vi: tên tập tin cấu hình “%s” chứa dấu cách theo sau

en: conffile `%.250s' does not appear in package
vi: tập tin cấu hình “%.250s” không nằm trong gói

en: conffile `%.250s' is not stattable
vi: tập tin cấu hình “%.250s” không có khả năng cung cấp trạng thái

en: conffile '%s' is not a plain file
vi: tập tin cấu hình “%s” không phải là một tập tin tiêu chuẩn

en: conffile name '%s' is duplicated
vi: tên tập tin cấu hình “%s” bị trùng

en: error reading conffiles file
vi: gặp lỗi khi đọc tập tin cấu hình

en: package name has characters that aren't lowercase alphanums or `-+.'
vi: tên gói chứa ký tự không phải ký tự chữ số viết thường hoặc dấu cộng, dấu trừ “-+”.

en: '%s' contains user-defined Priority value '%s'
vi: “%s” chứa giá trị Ưu tiên “%s” được người dùng xác định

en: '%s' contains user-defined field '%s'
vi: “%s” chứa trường “%s” được người dùng định nghĩa

en: ignoring %d warning about the control file(s)
     | ignoring %d warnings about the control file(s)
vi[0]: đang lờ %d cảnh báo về (các) tập tin điều khiển

en: --%s needs a <directory> argument
vi: “--%s” cần một đối số kiểu <thư_mục>

en: unable to check for existence of archive `%.250s'
vi: không thể kiểm tra sự tồn tại của kho lưu “%.250s”

en: target is directory - cannot skip control file check
vi: đích là thư mục — không thể bỏ qua việc kiểm tra tập tin điều khiển

en: not checking contents of control area
vi: không kiểm tra nội dung của vùng điều khiển

en: dpkg-deb: building an unknown package in '%s'.
vi: dpkg-deb: đang xây dựng một gói không rõ trong “%s”.

en: dpkg-deb: building package `%s' in `%s'.
vi: dpkg-deb: đang xây dựng gói “%s” trong “%s”.

en: failed to make temporary file (%s)
vi: gặp lỗi khi tạo tập tin tạm thời (%s)

en: control member
vi: thành viên điều khiển

en: failed to unlink temporary file (%s), %s
vi: gặp lỗi khi bỏ liên kết tập tin tạm (%s), %s

en: compressing control member
vi: nén thành viên điều khiển

en: failed to rewind temporary file (%s)
vi: gặp lỗi khi tua lại tập tin tạm (%s)

en: failed to stat temporary file (%s)
vi: gặp lỗi khi lấy trạng thái tập tin tạm (%s)

en: error writing `%s'
vi: lỗi ghi “%s”

en: cannot copy '%s' into archive '%s': %s
vi: không sao chép “%s” vào kho “%s”: %s

en: data member
vi: thành viên dữ liệu

en: compressing data member
vi: thành viên dữ liệu nén

en: failed to write filename to tar pipe (%s)
vi: gặp lỗi khi ghi tên tập tin vào đường ống dẫn tar (%s)

en: <compress> from tar -cf
vi: <nén> từ tar -cf

en: shell command to move files
vi: lệnh hệ vỏ dùng để di chuyển các tập tin

en: unexpected end of file in %s in %.255s
vi: gặp kết thúc tập tin bất thường trong %s trong %.255s

en: error reading %s from file %.255s
vi: gặp lỗi khi đọc %s từ tập tin %.255s

en: failed to read archive `%.255s'
vi: lỗi đọc kho lưu “%.255s”

en: failed to fstat archive
vi: lỗi fstat kho lưu

en: archive magic version number
vi: số kỳ diệu của phiên bản kho lưu

en: archive member header
vi: phần đầu của thành viên kho lưu

en: file '%.250s' is corrupt - bad archive header magic
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — số mầu nhiệm ở phần đầu bị sai

en: file `%.250s' is not a debian binary archive (try dpkg-split?)
vi: tập tin “%.250s” không phải là một kho nén nhị phân Debian (thử “dpkg-split” (chia tách)?)

en: archive information header member
vi: thành viên phần đầu thông tin kho lưu

en: archive has no newlines in header
vi: kho lưu không có dòng mới nào trong phần đầu

en: archive has invalid format version: %s
vi: kho nén có phiên bản không đúng định dạng: %s

en: archive is format version %d.%d; get a newer dpkg-deb
vi: kho lưu có phiên bản định dạng %d.%d; hãy dùng “dpkg-deb” mới hơn

en: cannot skip archive member from '%s': %s
vi: không thể bỏ qua thành viên kho lưu từ “%s”: %s

en: archive '%.250s' contains not understood data member %.*s, giving up
vi: kho lưu “%.250s” chứa thành viên dữ liệu không thể hiểu nổi %.*s nên chịu thua

en: archive '%.250s' contains two control members, giving up
vi: tập tin “%.250s” chứa hai thành viên điều khiển nên chịu thua

en:  new debian package, version %d.%d.
     size %jd bytes: control archive=%jd bytes.
vi:  gói Debian mới, phiên bản %d.%d.
     kích cỡ %jd byte: kho lưu điều khiển= %jd byte.

en: archive control member size
vi: kích thước thành phần kho lưu điều khiển

en: archive has malformatted control member size '%s'
vi: kho lưu có độ dài thành viên điều khiển sai “%s”

en: cannot skip archive control member from '%s': %s
vi: không thể bỏ qua thành viên điều khiển kho lưu từ “%s”: %s

en:  old debian package, version %d.%d.
     size %jd bytes: control archive=%jd, main archive=%jd.
vi:  gói Debian cũ, phiên bản %d.%d.
     kích cỡ %jd byte: kho lưu điều khiển= %jd byte, kho lưu chính= %jd.

en: file looks like it might be an archive which has been
     corrupted by being downloaded in ASCII mode
vi: tập tin có vẻ là một kho nén đã bị hỏng
     do được tải xuống ở chế độ ASCII

en: `%.255s' is not a debian format archive
vi: “%.255s” không phải là kho nén định dạng Debian

en: cannot copy archive member from '%s' to decompressor pipe: %s
vi: không thể sao chép thành viên kho lưu từ “%s” tới đường ống giải nén: %s

en: cannot close decompressor pipe
vi: không thể đóng ống dẫn giải nén

en: decompressing archive member
vi: giải nén thành viên kho lưu

en: failed to chdir to directory
vi: gặp lỗi khi chdir (chuyển đổi thư mục) sang thư mục

en: failed to create directory
vi: gặp lỗi khi tạo thư mục

en: failed to chdir to directory after creating it
vi: gặp lỗi khi chdir (chuyển đổi thư mục) sang thư mục sau khi tạo nó

en: <decompress>
vi: <giải nén>

en: paste
vi: dán

en: --%s needs a .deb filename argument
vi: “--%s” cần một đối số là tập tin .deb

en: --%s needs a target directory.
    Perhaps you should be using dpkg --install ?
vi: “--%s” cần một thư mục đích.
    Có lẽ bạn muốn dùng “dpkg --install” ?

en: --%s takes at most two arguments (.deb and directory)
vi: “--%s” chấp nhận nhiều nhất hai đối số (.deb và thư mục)

en: --%s takes only one argument (.deb filename)
vi: “--%s” chỉ chấp nhận một đối số (tên tập tin .deb)

en: failed to chdir to `/' for cleanup
vi: gặp lỗi khi chdir (chuyển đổi thư mục) sang “/” để dọn dẹp

en: cannot extract control file '%s' from '%s': %s
vi: không thể rút trích tập tin điều khiển “%s” từ “%s”: %s

en: '%.255s' contains no control component '%.255s'
vi: “%.255s” không chứa thành phần điều khiển nào “%.255s”

en: open component `%.255s' (in %.255s) failed in an unexpected way
vi: việc mở thành phần “%.255s” (trong %.255s) bị lỗi một cách bất thường

en: %d requested control component is missing | %d requested control components are missing
vi[0]: Còn thiếu %d thành phần điều khiển đã yêu cầu

en: cannot scan directory `%.255s'
vi: không thể quét thư mục “%.255s”

en: cannot stat `%.255s' (in `%.255s')
vi: không thể lấy các thông tin về “%.255s” (trong “%.255s”)

en: cannot open `%.255s' (in `%.255s')
vi: không thể mở “%.255s” (trong “%.255s”)

en: failed to read `%.255s' (in `%.255s')
vi: gặp lỗi khi đọc “%.255s” (trong “%.255s”)

en:  %7jd bytes, %5d lines   %c  %-20.127s %.127s
vi:  %7jd byte, %5d dòng     %c  %-20.127s %.127s

en:      not a plain file          %.255s
vi:      không phải tập tin chuẩn  %.255s

en: (no `control' file in control archive!)
vi: (không có tập tin “control” (điều khiển) trong kho lưu điều khiển!)

en: could not open the `control' component
vi: không thể mở thành phần “control” (điều khiển)

en: failed during read of `control' component
vi: bị lỗi trong khi đọc thành phần “control” (điều khiển)

en: error closing the '%s' component
vi: gặp lỗi khi đóng thành phần “%s”

en: Debian `%s' package archive backend version %s.
vi: Hậu phương kho lưu gói Debian “%s” phiên bản %s.

en: Commands:
      -b|--build <directory> [<deb>]   Build an archive.
      -c|--contents <deb>              List contents.
      -I|--info <deb> [<cfile> ...]    Show info to stdout.
      -W|--show <deb>                  Show information on package(s)
      -f|--field <deb> [<cfield> ...]  Show field(s) to stdout.
      -e|--control <deb> [<directory>] Extract control info.
      -x|--extract <deb> <directory>   Extract files.
      -X|--vextract <deb> <directory>  Extract & list files.
      -R|--raw-extract <deb> <directory>
                                       Extract control info and files.
      --fsys-tarfile <deb>             Output filesystem tarfile.
vi: Lệnh:
      -b|--build <thư_mục> [<deb>]     Xây dựng một kho lưu.
      -c|--contents <deb>              Liệt kê nội dung.
      -I|--info <deb> [<tập_tin_đk>...]
                                       Hiện thông tin ra thiết bị xuất chuẩn.
      -W|--show <deb>                  Hiện thông tin về (các) gói
      -f|--field <deb> [<trường_đk>...]
                                       Hiện (các) trường ra thiết bị xuất chuẩn.
      -e|--control <deb> [<thư_mục>]   Giải nén thông tin điều khiển.
      -x|--extract <deb> <thư_mục>     Giải nén các tập tin.
      -X|--vextract <deb> <thư_mục>    Giải nén và liệt kê các tập tin.
      -R|--raw-extract <deb> <thư_mục>
                                       Giải nén thông tin điều khiển và các tập tin.
      --fsys-tarfile <deb>             đưa ra tập tin .tar kiểu hệ thống tập tin.

en: <deb> is the filename of a Debian format archive.
    <cfile> is the name of an administrative file component.
    <cfield> is the name of a field in the main `control' file.
vi: <deb> là tên tập tin của kho nén định dạng Debian.
    <tập_tin_q> là tên của thành phần tập tin kiểu quản trị.
    <trường_dk> là tên của trường trong tập tin “điều khiển” chính.

en: Options:
      --showformat=<format>            Use alternative format for --show.
      -v, --verbose                    Enable verbose output.
      -D                               Enable debugging output.
      --old, --new                     Select archive format.
      --nocheck                        Suppress control file check (build bad
                                         packages).
      -z#                              Set the compression level when building.
      -Z<type>                         Set the compression type used when building.
                                         Allowed types: gzip, xz, bzip2, none.
      -S<strategy>                     Set the compression strategy when building.
                                         Allowed values: none, extreme (xz).
vi: Tuỳ chọn:
      --showformat=<định_dạng>         Dùng định dạng này cho “--show”.
      -v, --verbose                    Bật mô tả chi tiết công việc.
      -D                               Bật gỡ rối.
      --old, --new                     Chọn định dạng kho lưu/nén.
      --nocheck                        Thu hồi chức năng kiểm tra tập tin điều khiển
                                        (xây dựng gói sai).
      -z#                              Đặt mức nén trong khi xây dựng.
      -Z<kiểu>                         Đặt kiểu nén sẽ dùng khi xây dựng.
                                        Các kiểu được phép: gzip, xz, bzip2, none (không nén).
      -S<chiến-lược>                   Đặt chiến lược nén khi xây dựng gói.
                                        Giá trị có thể dùng: none, extreme (xz).

en: 
    Use `dpkg' to install and remove packages from your system, or
    `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management.  Packages
    unpacked using `dpkg-deb --extract' will be incorrectly installed !
vi: 
    Hãy sử dụng ứng dụng “dpkg” để cài đặt gói vào và gỡ bỏ gói ra
    hệ thống của bạn, hoặc dùng “dselect” hay “aptitude” để quản lý gói
    một cách thân thiện với người dùng. Chú ý là các gói được giải nén
    bằng lệnh “dpkg-deb --extract” sẽ được cài đặt sai !

en: Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages.
vi: Gõ:
    dpkg-deb --help		để xem trợ giúp về thao tác tập tin *.deb;
    dpkg --help			để xem trợ giúp về việc cài đặt và gỡ bỏ gói.

en: invalid integer for -%c: '%.250s'
vi: số nguyên không hợp lệ cho -%c: “%.250s”

en: invalid compression level for -%c: %ld'
vi: cấp nén không hợp lệ cho -%c: %ld'

en: unknown compression strategy '%s'!
vi: không hiểu chiến lược nén “%s”!

en: unknown compression type `%s'!
vi: kiểu nén không rõ “%s”.

en: deprecated compression type '%s'; use xz instead
vi: kiểu nén “%s” bị phản đối; dùng xz để thay thế

en: invalid compressor parameters: %s
vi: các tham số nén không hợp lệ: %s

en: file `%.250s' is corrupt - bad digit (code %d) in %s
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — chữ số sai (mã %d) trong %s

en: file '%s' is corrupt; out of range integer in %s
vi: tập tin “%s” bị hỏng; số nguyên nằm ngoài phạm vi cho phép trong %s

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s missing
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — %.250s còn thiếu

en: file `%.250s' is corrupt - missing newline after %.250s
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — thiếu ký tự dòng mới đằng sau %.250s

en: error reading %.250s
vi: gặp lỗi khi đọc %.250s

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of first header
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — số ma thuật sai ở kết thúc của phần đầu thứ nhất

en: file `%.250s' is corrupt - bad padding character (code %d)
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — ký tự đệm sai (mã %d)

en: file `%.250s' is corrupt - nulls in info section
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — các số không ở trong phần thông tin

en: format version number
vi: số thứ tự phiên bản định dạng

en: file '%.250s' has invalid format version: %s
vi: tập tin “%.250s” có phiên bản định dạng không hợp lệ: %s

en: file '%.250s' is format version %d.%d; get a newer dpkg-split
vi: tập tin “%.250s” có định dạng phiên bản “%d.%d”; cần “dpkg-split” mới hơn

en: package name
vi: tên gói

en: package version number
vi: số thứ tự phiên bản gói

en: package file MD5 checksum
vi: tổng kiểm tra MD5 tập tin gói

en: file `%.250s' is corrupt - bad MD5 checksum `%.250s'
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — tổng kiểm tra MD5 %.250s sai

en: archive total size
vi: kích thước kho tổng cộng

en: archive part offset
vi: offset thành phần kho lưu

en: archive part numbers
vi: số phần kho lưu

en: file '%.250s' is corrupt - no slash between archive part numbers
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — không có dấu gạch ngược giữa các số của phần kho lưu

en: number of archive parts
vi: số phần của kho lưu

en: file '%.250s' is corrupt - bad number of archive parts
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng - số phần không đúng

en: archive parts number
vi: số phần kho lưu

en: file '%.250s' is corrupt - bad archive part number
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — sai số thứ tự phần kho lưu

en: package architecture
vi: kiến trúc của gói

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of second header
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — số ma thuật sai ở cuối phần đầu thứ hai

en: file `%.250s' is corrupt - second member is not data member
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — bộ phạn thứ hai không phải là bộ phạn dữ liệu

en: file `%.250s' is corrupt - wrong number of parts for quoted sizes
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — sai số các phần cho các kích cỡ đã xác định

en: file `%.250s' is corrupt - size is wrong for quoted part number
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — kích cỡ sai cho số thứ tự phần đã xác định

en: unable to fstat part file `%.250s'
vi: không thể fstat tập tin phần “%.250s”

en: file `%.250s' is corrupt - too short
vi: tập tin “%.250s” bị hỏng — quá ngắn

en: cannot open archive part file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin phần của kho nén “%.250s”

en: file `%.250s' is not an archive part
vi: tập tin “%.250s” không phải là một phần kho nén

en: %s:
        Part format version:            %d.%d
        Part of package:                %s
            ... version:                %s
            ... architecture:           %s
            ... MD5 checksum:           %s
            ... length:                 %jd bytes
            ... split every:            %jd bytes
        Part number:                    %d/%d
        Part length:                    %jd bytes
        Part offset:                    %jd bytes
        Part file size (used portion):  %jd bytes
vi: %s:
        Phiên bản định dạng phần:       %d.%d
        Phần của gói:                   %s
            ... phiên bản:              %s
            ... kiến trúc:              %s
            ... tổng kiểm tra MD5:      %s
            ... chiều dài:              %jd byte
            ... chia tách mỗi:          %jd byte
        Số phần:                        %d/%d
        Chiều dài phần:                 %jd byte
        Khoảng bù (offset) phần:        %jd byte
        Cỡ phần tập tin (vùng đã dùng): %jd byte

[ctx: architecture]
en: <unknown>
vi: <không-hiểu>

en: --%s requires one or more part file arguments
vi: “--%s” yêu cầu một hay nhiều đối số kiểu tập tin phần

en: file `%s' is not an archive part
vi: tập tin “%s” không phải là phần kho nén

en: Putting package %s together from %d part:  | Putting package %s together from %d parts:
vi[0]: Đang tập hợp %2$d phần để làm gói %1$s:

en: unable to open output file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin kết xuất “%.250s”

en: unable to (re)open input part file `%.250s'
vi: không thể mở (lại) phần tập tin đầu vào “%.250s”

en: cannot skip split package header for '%s': %s
vi: không thể bỏ qua phần đầu gói chia nhỏ cho “%s”: %s

en: cannot append split package part '%s' to '%s': %s
vi: không thể nối thêm bộ phận gói chia nhỏ “%s” thành “%s”: %s

en: done
vi: hoàn tất

en: files `%.250s' and `%.250s' are not parts of the same file
vi: tập tin “%.250s” và “%.250s” không phải là hai phần của cùng một tập tin

en: there are several versions of part %d - at least `%.250s' and `%.250s'
vi: có vài phiên bản khác nhau của phần %d — ít nhất là “%.250s” và “%.250s”

en: part %d is missing
vi: phần %d còn thiếu

en: Debian `%s' package split/join tool; version %s.
vi: Công cụ chia tách/nối lại gói Debian “%s”; phiên bản %s.

en: Commands:
      -s|--split <file> [<prefix>]     Split an archive.
      -j|--join <part> <part> ...      Join parts together.
      -I|--info <part> ...             Display info about a part.
      -a|--auto -o <complete> <part>   Auto-accumulate parts.
      -l|--listq                       List unmatched pieces.
      -d|--discard [<filename> ...]    Discard unmatched pieces.
vi: Lệnh:
      -s|--split <tập_tin> [<tiền_tố>] Chia tách một kho nén.
      -j|--join <phần1> <phần2> ...    Nối lại nhiều phần riêng.
      -I|--info <phần> ...             Hiện thông tin về phần.
      -a|--auto -o <toàn_bộ> <phần>    Tự động tích lũy các phần.
      -l|--listq                       Liệt kê các phần chưa khớp.
      -d|--discard [<tên_tập_tin> ...] Hủy các phần chưa khớp.

en: Options:
      --depotdir <directory>           Use <directory> instead of %s/%s.
      -S|--partsize <size>             In KiB, for -s (default is 450).
      -o|--output <file>               Filename, for -j (default is
                                         <package>_<version>_<arch>.deb).
      -Q|--npquiet                     Be quiet when -a is not a part.
      --msdos                          Generate 8.3 filenames.
vi: Tùy chọn:
         --depotdir <thư_mục>          Dùng <thư_mục> thay cho %s/%s.
      -S|--partsize <cỡ>               Theo KiB, cho -s (mặc định là 450).
      -o|--output <tập_tin>            Tập tin, cho -j (mặc định là
                                          <gói>_<phiên bản>_<kiến trúc>.deb).
      -Q|--npquiet                     Không xuất chi tiết khi -a không phải là phần.
         --msdos                       Tạo ra các tên tập tin kiểu 8.3.

en: Exit status:
      0 = ok
      1 = with --auto, file is not a part
      2 = trouble
vi: Trạng thái thoát:
      0 = ok
      1 = với --auto, tập tin không là một phần
      2 = trục trặc

en: Type dpkg-split --help for help.
vi: Gõ “dpkg-split --help” để xem trợ giúp.

en: unexpected end of file in %.250s
vi: gặp kết thúc tập tin bất thường trong %.250s

en: part size is far too large or is not positive
vi: kích cỡ phần quá dài hoặc không phải là số dương

en: part size must be at least %d KiB (to allow for header)
vi: kích cỡ phần phải là ít nhất %d KiB (để chứa phần đầu)

en: unable to read depot directory `%.250s'
vi: không thể đọc thư mục kho chứa (depot) “%.250s”

en: --auto requires the use of the --output option
vi: “--auto” (tự động) cũng cần sử dụng tùy chọn “--output” (kết xuất)

en: --auto requires exactly one part file argument
vi: “--auto” (tự động) cần chính xác một đối số kiểu tập tin phần

en: unable to read part file `%.250s'
vi: không thể đọc tập tin phần “%.250s”

en: File `%.250s' is not part of a multipart archive.
vi: Tập tin “%.250s” không phải là phần của một kho đa phần.

en: unable to reopen part file `%.250s'
vi: không thể mở lại tập tin phần “%.250s”

en: unable to open new depot file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin kho chứa (depot) mới “%.250s”

en: cannot extract split package part '%s': %s
vi: không thể rút trích phần gói được chia nhỏ “%s”: %s

en: unable to rename new depot file `%.250s' to `%.250s'
vi: không thể thay đổi tên tập tin kho chứa (depot) mới “%.250s” thành “%.250s”

en: Part %d of package %s filed (still want
vi: Phần %d của gói %s đã được ghi lưu (vẫn muốn

en:  and
vi:  và

en: unable to delete used-up depot file `%.250s'
vi: không thể xóa tập tin kho chứa (depot) tiêu thụ “%.250s”

en: Junk files left around in the depot directory:
vi: Tập tin rác vẫn còn nằm trong thư mục kho chứa (depot):

en: unable to stat `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về “%.250s”

en:  %s (%jd bytes)
vi:  %s (%jd byte)

en:  %s (not a plain file)
vi:  %s (không phải là tập tin thường)

en: Packages not yet reassembled:
vi: Gói chưa được lắp ráp lại:

en:  Package %s: part(s)
vi:  Gói %s: có phần

en: part file `%.250s' is not a plain file
vi: tập tin phần “%.250s” không phải là tập tin thường

en: (total %jd bytes)
vi: (tổng cộng %jd byte)

en: unable to discard `%.250s'
vi: không thể hủy “%.250s”

en: Deleted %s.
vi: Đã xóa %s.

en: package field value extraction
vi: rút trích giá trị trường của gói

en: cannot extract package field value from '%s': %s
vi: không thể rút trích giá trị trường của gói từ “%s”: %s

en: unable to open source file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin nguồn “%.250s”

en: unable to fstat source file
vi: không thể lấy thống kê (fstat) tập tin nguồn

en: source file `%.250s' not a plain file
vi: tập tin nguồn “%.250s” không phải là tập tin thường

en: Splitting package %s into %d part:  | Splitting package %s into %d parts:
vi[0]: Đang chia gói %s thành %d phần:

en: header is too long, making part too long; the package name or version
    numbers must be extraordinarily long, or something; giving up
vi: phần đầu quá dài, tạo mỗi phần quá lớn; tên gói hay số của phiên bản
    cần phải dài phi thường, hay một số thứ; chịu thua

en: --split needs a source filename argument
vi: “--split” (chia tách) cần một đối số kiểu tên tập tin nguồn

en: --split takes at most a source filename and destination prefix
vi: “--split” (chia tách) chấp nhận nhiều nhất một tên tập tin nguồn và một tiền tố đích

en: Commands:
      --install <link> <name> <path> <priority>
        [--slave <link> <name> <path>] ...
                               add a group of alternatives to the system.
      --remove <name> <path>   remove <path> from the <name> group alternative.
      --remove-all <name>      remove <name> group from the alternatives system.
      --auto <name>            switch the master link <name> to automatic mode.
      --display <name>         display information about the <name> group.
      --query <name>           machine parseable version of --display <name>.
      --list <name>            display all targets of the <name> group.
      --get-selections         list master alternative names and their status.
      --set-selections         read alternative status from standard input.
      --config <name>          show alternatives for the <name> group and ask the
                               user to select which one to use.
      --set <name> <path>      set <path> as alternative for <name>.
      --all                    call --config on all alternatives.
vi: Lệnh:
      --install <liên_kết> <tên> <đường_dẫn> <mức_ưu_tiên>
        [--slave <liên_kết> <tên> <đường_dẫn>] ...
                               thêm vào nhóm thay thế vào hệ thống.
      --remove <tên> <đường_dẫn>
                               gỡ bỏ <đường dẫn> từ nhóm <tên> thay thế.
      --remove-all <tên>       gỡ bỏ <tên> nhóm này khỏi hệ thống thay thế.
      --auto <tên>             chuyển đổi liên kết chủ tên này sang chế độ tự động.
      --display <tên>          hiển thị thông tin về nhóm <tên>.
      --query <tên>            phiên bản cho máy phân tích được của “--display <tên>”.
      --list <tên>             hiển thị tất cả các đích của nhóm <tên>.
      --get-selections         liệt kê các tên thay thế chủ và trạng thái của chúng.
      --set-selections         đọc trạng thái của gói thay thế từ đầu vào tiêu chuẩn.
      --config <tên>           hiển thị các cái thay thế nhóm tên này,
                                 và nhắc người dùng chọn cái thay thế.
      --set <tên> <đường_dẫn>  đặt đường dẫn này như là cái thay thế cho tên này.
      --all                    gọi “--config” (cấu hình) với mỗi cái thay thế.

en: <link> is the symlink pointing to %s/<name>.
      (e.g. /usr/bin/pager)
    <name> is the master name for this link group.
      (e.g. pager)
    <path> is the location of one of the alternative target files.
      (e.g. /usr/bin/less)
    <priority> is an integer; options with higher numbers have higher priority in
      automatic mode.
vi: <liên_kết> là liên kết mềm mà nó chỉ tới %s/<name>.
      (v.d. /usr/bin/pager)
    <tên> là tên chủ cho nhóm liên kết này.
      (v.d. pager)
    <đường_dẫn> là vị trí của một tập tin đích thay thế nào đó.
      (e.g. /usr/bin/less)
    <mức_ưu_tiên> là một số nguyên:
       con số lớn hơn thì đặt mức ưu tiên cao hơn trong chế độ tự động.

en: Options:
      --altdir <directory>     change the alternatives directory.
      --admindir <directory>   change the administrative directory.
      --log <file>             change the log file.
      --force                  allow replacing files with alternative links.
      --skip-auto              skip prompt for alternatives correctly configured
                               in automatic mode (relevant for --config only)
      --verbose                verbose operation, more output.
      --quiet                  quiet operation, minimal output.
      --help                   show this help message.
      --version                show the version.
vi: Tuỳ chọn:
      --altdir <t.mục>         thay đổi thư mục thay thế (alternatives).
      --admindir <t.mục>       đặt thư mục quản trị (administrative).
      --log <tập-tin>          thay đổi tập tin ghi nhật ký.
      --force                  ép thay thế các tập tin với các liên kết thay thế.
      --skip-auto              bỏ qua bước hỏi cấu hình thay thế đúng chưa
                               trong chế độ tự động (chỉ thích hợp với --config
      --verbose                giải thích những gì đang thực hiện, xuất nhiều thông tin.
      --quiet                  chạy im, không xuất thông tin ra ở mức tối thiểu.
      --help                   hiển thị trợ giúp này.
      --version                hiển thị phiên bản của chương trình.

en: error
vi: lỗi

en: warning
vi: cảnh báo

en: malloc failed (%zu bytes)
vi: malloc bị lỗi (%zu bytes)

en: two commands specified: --%s and --%s
vi: hai lệnh đã xác định: --%s và --%s

en: cannot append to '%s'
vi: không thể nối thêm vào “%s”

en: unable to remove '%s'
vi: không thể gỡ bỏ “%s”

en: unexpected end of file while trying to read %s
vi: gặp kết thúc tập tin bất thường trong khi thử đọc %s

en: while reading %s: %s
vi: trong khi đọc %s: %s

en: line not terminated while trying to read %s
vi: gặp dòng không có chấm dứt trong khi thử đọc %s

en: %s corrupt: %s
vi: %s bị hỏng: %s

en: newlines prohibited in update-alternatives files (%s)
vi: không cho phép ký tự dòng mới trong tập tin “update-alternatives” (%s)

en: slave name
vi: tên phụ thuộc

en: duplicate slave name %s
vi: trùng lặp tên “phụ thuộc” (slave) %s

en: slave link
vi: liên kết phụ thuộc

en: slave link same as main link %s
vi: liên kết phụ thuộc vẫn trùng với liên kết chính %s

en: duplicate slave link %s
vi: liên kết phụ trùng %s

en: master file
vi: tập tin chủ

en: duplicate path %s
vi: đường dẫn trùng %s

en: alternative %s (part of link group %s) doesn't exist; removing from list of alternatives
vi: gói thay thế %s (phần của nhóm liên kết %s) không tồn tại; vì thế đang gỡ bỏ nó khỏi danh sách các gói thay thế

en: priority
vi: ưu tiên

en: slave file
vi: tập tin phụ thuộc

en: priority of %s: %s
vi: mức ưu tiên của %s: %s

en: priority of %s is out of range: %s
vi: mức ưu tiên của %s vượt ra ngoài phạm vi: %s

en: status
vi: trạng thái

en: invalid status
vi: trạng thái không hợp lệ

en: master link
vi: liên kết chủ

en: discarding obsolete slave link %s (%s)
vi: đang hủy liên kết lệ thuộc đã cũ %s (%s).

en: unable to flush file '%s'
vi: không thể chuyển hết tập tin “%s”

en: auto mode
vi: chế độ tự động

en: manual mode
vi: chế độ bằng tay

en:   link currently points to %s
vi:   liên kết hiện thời chỉ tới %s

en:   link currently absent
vi:   hiện thời không có liên kết

en: %s - priority %d
vi: %s — ưu tiên %d

en:   slave %s: %s
vi:   %s phụ thuộc: %s

en: Current 'best' version is '%s'.
vi: Phiên bản “tốt nhất” hiện thời là “%s”.

en: No versions available.
vi: Không có phiên bản sẵn sàng.

en: There is %d choice for the alternative %s (providing %s). | There are %d choices for the alternative %s (providing %s).
vi[0]: Có %d sự chọn cho cái thay thế %s (đang cung cấp %s).

en: Selection
vi: Lựa chọn

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Status
vi: Trạng thái

en: Press enter to keep the current choice[*], or type selection number:
vi: Bấm phím Enter để giữ lại giá trị mặc định[*], hoặc gõ số thứ tự lựa chọn:

en: not replacing %s with a link
vi: không thay thế %s bằng một liên kết

en: can't install unknown choice %s
vi: không thể cài đặt sự chọn không rõ %s

en: skip creation of %s because associated file %s (of link group %s) doesn't exist
vi: bỏ qua bước tạo %s bởi vì tập tin liên quan %s (của nhóm liên kết %s) không tồn tại

en: not removing %s since it's not a symlink
vi: không xóa bỏ %s vì nó không phải là một liên kết mềm

en: Call %s.
vi: Gọi %s.

en: Alternative %s unchanged because choice %s is not available.
vi: Cái thay thế %s chưa thay đổi vì sự chọn %s không sẵn sàng.

en: Skip unknown alternative %s.
vi: Bỏ qua cái thay thế không hiểu %s.

en: line too long or not terminated while trying to read %s
vi: gặp dòng quá dài hoặc dòng không có chấm dứt, trong khi thử đọc %s

en: Skip invalid line: %s
vi: Bỏ qua dòng sai: %s

en: %s/%s is dangling; it will be updated with best choice
vi: %s/%s không được quản lý; nó sẽ được cập nhật với sự lựa chọn tốt nhất

en: %s/%s has been changed (manually or by a script); switching to manual updates only
vi: %s/%s đã bị thay đổi (bằng tay hoặc bằng văn lệnh) nên chỉ có thể chuyển đổi sang cập nhật bằng tay

en: setting up automatic selection of %s
vi: đang cài đặt chọn lựa tự động của %s

en: renaming %s link from %s to %s
vi: đổi tên liên kết %s từ %s thành %s

en: renaming %s slave link from %s to %s
vi: đang đổi tên liên kết “lệ thuộc” (slave) %s từ %s thành %s

en: using %s to provide %s (%s) in %s
vi: dùng %s để cung cấp %s (%s) trong %s

en: forcing reinstallation of alternative %s because link group %s is broken
vi: đang ép buộc cài đặt lại cái thay thế %s vì nhóm liên kết %s bị hỏng

en: current alternative %s is unknown, switching to %s for link group %s
vi: không hiểu cái thay thế hiện thời %s nên chuyển đổi sang %s cho nhóm liên kết %s

en: alternative name (%s) must not contain '/' and spaces
vi: tên gói thay thế (%s) không thể chứa dấu gạch chéo “/” và dấu cách.

en: alternative link is not absolute as it should be: %s
vi: liên kết hay thế không phải là tuyệt đối như yêu cầu: %s

en: alternative path is not absolute as it should be: %s
vi: đường dẫn xen kẽ không phải tuyệt đối như yêu cầu: %s

en: alternative %s can't be master: it is a slave of %s
vi: gói thay thế %s không thể là chủ: nó là gói lệ thuộc của %s

en: alternative link %s is already managed by %s
vi: liên kết gói thay thế %s đã được %s quản lý

en: alternative path %s doesn't exist
vi: đường dẫn thay thế “%s” chưa tồn tại

en: alternative %s can't be slave of %s: it is a master alternative
vi: gói thay thế %s không thể là lệ thuộc của %s: nó là gói thay thế chủ nhân

en: alternative %s can't be slave of %s: it is a slave of %s
vi: gói thay thế %s không thể là lệ thuộc của %s: nó là lệ thuộc của %s

en: alternative link %s is already managed by %s (slave of %s)
vi: liên kết thay thế %s đã được quản lý bởi %s (phần lệ thuộc của %s)

en: unknown argument `%s'
vi: không rõ đối số “%s”

en: --install needs <link> <name> <path> <priority>
vi: “--install” (cài đặt) yêu cầu <liên_kết> <tên> <đường_dẫn> <mức_ưu_tiên>

en: <link> and <path> can't be the same
vi: <liên_kết> và <đường_dẫn> không thể là trùng nhau

en: priority must be an integer
vi: “ưu tiên” phải là một số nguyên

en: priority is out of range: %s clamped to %ld
vi: mức ưu tiên nằm ngoài phạm vi cho phép: %s bị kẹp vào %ld

en: --%s needs <name> <path>
vi: “--%s” yêu cầu <tên> <đường_dẫn>

en: --%s needs <name>
vi: “--%s” yêu cầu <tên>

en: --slave only allowed with --install
vi: cho phép “--slave” (phụ) chỉ với “--install” (cài đặt)

en: --slave needs <link> <name> <path>
vi: “--slave” (phụ) yêu cầu <liên_kết> <tên> <đường_dẫn>

en: name %s is both primary and slave
vi: tên %s là cả hai kiểu chính và phụ

en: link %s is both primary and slave
vi: liên kết %s là cả hai kiểu chính và phụ

en: --%s needs a <file> argument
vi: “--%s” yêu cầu một đối số <tệp>

en: unknown option `%s'
vi: không rõ tùy chọn “%s”

en: need --display, --query, --list, --get-selections, --config, --set, --set-selections, --install, --remove, --all, --remove-all or --auto
vi: yêu cầu:
     • --display		hiển thị
     • --query		truy vấn
     • --list		liệt kê
     • --get-selections		lấy các lựa chọn
     • --config		cấu hình
     • --set			đặt
     • --set-selections		đặt các lựa chọn
     • --install		cài đặt
     • --remove		gỡ bỏ
     • --all		tất cả
     • --remove-all		gỡ bỏ tất cả
     • --auto		tự động

en: no alternatives for %s
vi: không có thay thế cho %s

en: <standard input>
vi: <đầu vào tiêu chuẩn>

en: alternative %s for %s not registered; not setting
vi: sự thay thế %s cho %s không được đăng ký nên không đặt

en: There is no program which provides %s.
vi: Không có chương trình nào cung cấp %s.

en: Nothing to configure.
vi: Không có gì cần cấu hình.

en: There is only one alternative in link group %s (providing %s): %s
vi: Chỉ có một cái thay thế trong nhóm liên kết (cung cấp %s) %s: %s

en: alternative %s for %s not registered; not removing
vi: gói thay thế %s cho %s không được đăng ký nên không gỡ bỏ

en: removing manually selected alternative - switching %s to auto mode
vi: đang gỡ bỏ sự xen kẽ được chọn bằng tay — đang chuyển đổi %s sang chế độ tự động

en: automatic updates of %s/%s are disabled; leaving it alone
vi: khả năng tự động cập nhật của %s/%s bị tắt nên không làm gì

en: to return to automatic updates use '%s --auto %s'
vi: để quay lại lại tính năng tự động cập nhật, hãy dùng lệnh “%s --auto %s”
